പഞ്ചസാര പോലെ മധുരമുള്ള പഠനം

കരിമ്പിൽ നിന്നു പഞ്ചസാര നിർമ്മാണം, ശുദ്ധീകരണം, വിപണിയിൽ എത്തിക്കൽ എന്നിവയ്ക്കായുള്ള എന്‍ജിനീയറിങ്‌ മേഖലയാണ് ഷുഗർ ടെക്നോളജി. ഉപകരണങ്ങളുടെ നിർമ്മാണം, വികസനം, പ്രവർത്തനം, ഏകോപനം എന്നിവയെല്ലാം ഷുഗർ ടെക്നോളജിയുടെ അടിസ്‌ഥാന ഭാഗമാണ്. പഞ്ചസാരയും അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഉത്പന്നങ്ങളുടെ നിർമ്മാണവുമായുള്ള സംശയനിവാരണവും സാങ്കേതിക വിദ്യകളുടെ വികസനവും ഇതിനോടൊപ്പമുണ്ട്. വ്യവസായശാലകളിൽ കരിമ്പ് നേരിട്ട് സംസ്കരിക്കാവുന്ന വിദ്യ ഈ മേഖലയിലൂടെയാണ് സാധ്യമാകുന്നത്. പഞ്ചസാര വേണ്ടിടത്തെല്ലാം അതുമായി ബന്ധപ്പെട്ട ഈ സാങ്കേതിക വിദ്യയ്ക്ക് അവസരമുണ്ട്.

പഞ്ചസാര നിർമ്മാണം, പഞ്ചസാര രാസമുക്തമാക്കൽ, ഷുഗർ എൻജിനീയറിങ്, കരിമ്പ് കൃഷി, ഉത്പന്നങ്ങൾ നിർമ്മിക്കുന്ന വിവിധ മേഖലകൾ, അഡ്വാൻസ് ഷുഗർ ടെക്നോളജി എന്നിങ്ങനെ ഇന്ത്യയിൽ ഷുഗർ ടെക്നോളജിയിൽ പഠനസാധ്യതയുണ്ട്. ഈ വിഭാഗങ്ങളിൽ തന്നെ തൊഴിലുമുണ്ട്.

ബി.ടെക്, എം.ടെക് , ഗവേഷണം എന്നിങ്ങനെ പഠനസാധ്യത തുറന്നിടുന്ന മേഖലയാണ് ഷുഗർ ടെക്നോളജി. ഷുഗർ എഞ്ചിനീയർ, ഗവേഷകൻ, കൺസൽറ്റന്റ്, സൂപ്പർവൈസർ, ഗുണമേന്മപരിശോധന എന്നിങ്ങനെ തൊഴിൽ സാധ്യതയുമുണ്ട്.

പഞ്ചാബിലെ ഗുരുനാനക് ദേവ് യൂണിവേഴ്സിറ്റി, മഹാരാഷ്ട്രയിലെ എൻ.ഡി.എ.വി.പി സമാജ് കോളേജ് ഓഫ് എന്‍ജിനീയറിങ്‌ എന്നീ കോളജുകളിൽ ഷുഗർ ടെക്നോളജി പഠിക്കാം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...