സ്റ്റൈപ്പന്റോടെ പഠിക്കാം രാഷ്ട്രീയ ആയുർവേദ വിദ്യാപീഠത്തില്‍

ന്യൂ ഡെൽഹിയിലെ കേന്ദ്ര ആയുഷ് മന്ത്രാലയത്തിന് കീഴിലുള്ള രാഷ്ട്രീയ ആയുർവേദ വിദ്യാപീപീഠത്തില്‍ ആയുർവേദ ആചാര്യ ബി.എ.എം.എസ് ബിരുദധാരിക്കൾക്ക് ഗുരു ശിഷ്യ പരമ്പര സ്റ്റൈപ്പന്റ് സമ്പ്രദായത്തിൽ സ്റ്റൈപ്പെൻറോടെ ഒരു വർഷത്തെ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് ഓഫ് രാഷ്ട്രീയ ആയുർവേദ വിദ്യാപീഠിൽ കോഴ്സ് പഠിക്കാം. കായചികിത്സ, സ്ത്രീരോഗ ആന്‍ഡ്‌ പ്രസൂബി തന്ത്ര, ഭഗ്ന ആന്‍ഡ്‌ അസ്ഥി ചികിത്സ, മർമ്മ ചികിത്സ, ചാലക്യ (നേത്ര-ദന്ത) തുടങ്ങിയ ക്ലിനിക്കൽ സ്പെഷ്യാലറ്റികളിലാണ് വിദഗ്ധ പരിശീലനം.

20 വർഷത്തിലേറെ പ്രവർത്തി പരിചയമുള്ള പ്രഗൽഭരായ ഡോക്ടർമാരും വൈദ്യന്മാ രുമാണ് പരിശീലിപ്പിക്കുന്നത്. ആയുർവേത്തിന്റെ ഫാർമസിയിലും ക്ലിനിക്കൽ പ്രാക്ടീസിലും പേരെടുത്ത സ്‌കോളേഴ്‌സും ഗുരുക്കന്മാരിൽ പെടും. ത്രൈ മാസ റിപ്പോർട്ടുകൾ പഠിതാക്കൾ രാഷ്ട്രീയ ആയുർവേദ വിദ്യാപീഠത്തിന് സമർപ്പിക്കണം. പ്രതിമാസ സ്റ്റൈപ്പന്റ് (15820 + D.A) രാഷ്ട്രീയ ആയുർവേദ വിദ്യാപീഠം നൽകും. 2018 ജൂലൈ 15നകം ഇന്റേൺഷിപ്പ് പൂർത്തിയാക്കിയവർക്ക് യോഗ്യത. പ്രായപരിധി 30 വയസ്സ്. ബിരുദാനന്തര ബിരുദക്കാര്‍ക്ക്‌ 32 വയസ്സ്. കേന്ദ്ര / സംസ്ഥാന സർവീസിലെ സ്പോൺസർ ചെയ്യപ്പെടുന്ന മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാർക്ക് 35 വയസ്സ്.

കേരളത്തിൽ ഡോ. വിജയൻ നങ്ങേേലി (കോതമംഗലം), ഡോ. സുരേഷ് കുമാർ (തിരുവനന്തപുരം) എന്നിവർ അസ്ഥി, മർമ്മ ചികിത്സയിലും ഡോ. രാമനാഥൻ (തൃശൂർ) ഫാർമസിയിലും ഡോ. ഭവദാസൻ നമ്പൂതിരി (കണ്ണൂർ), ഡോ. നാരായണൻ നമ്പൂതിരി (എറണാകുളം) എന്നിവർ നേത്ര ചികിത്സയിലും ഡോ. വി. ശ്രീകുമാർ, ഡോ. പി. എം. കൃഷ്ണൻ (തൃശൂർ), ഡോ. മാധവൻ കുട്ടി വാര്യർ (കോട്ടക്കൽ ആര്യവൈദ്യശാല) എന്നീ ഗുരുക്കന്മാർ കായചികിത്സയിലും പരിശീലനം നൽകും. ആയുർവേദ ബിരുദ നിലവാരത്തിൽ ജൂലൈ 22 ന്‌ പ്രവേശന പരീക്ഷ നടക്കും. നെഗറ്റീവ് മാർക്ക് ഇല്ല.

അപേക്ഷിക്കാനുള്ള അവസാന തീയതി ജൂലൈ 15. അപേക്ഷാ ഫോറത്തിനും വിശദ വിവരങ്ങൾക്കായി www.rabdelhi.nic.in എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുക.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...