“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്. എന്നാൽ ബ്രസീലിലെ സമുദ്രാതിർത്തിയിൽ ഉള്ള മനോഹരമായ ഈ ചെറുദ്വീപിന്‍റെ കഥ മറ്റൊന്നാണ്.

ബ്രസീലിയൻ തീരത്തു നിന്നും 25 മൈൽ മാറി സ്ഥിതി ചെയ്യുന്ന “ക്വിമാട ഗ്രാൻഡെ” എന്ന ഈ ദ്വീപ് ഇപ്പോൾ അറിയപ്പെടുന്നത് “സ്നേക്ക് ഐലൻഡ്” എന്ന പേരിലാണ്. കൊടിയ വിഷമുള്ള പാമ്പുകളും സർപ്പങ്ങളും വിരാജിക്കുന്ന ഈ ചെറുദ്വീപ് തീർത്തും വാസയോഗ്യമല്ലാത്തതാണ്. അതിനാൽ തന്നെ ഇങ്ങോട്ടേക്കുള്ള പ്രവേശനം പൂർണ്ണമായും നിരോധിച്ചിരിക്കുന്നു ബ്രസീൽ സർക്കാർ. ഈ ദ്വീപിൽ ആകെയുള്ളത് ഒരു ലൈറ്റ് ഹോബ്സ് ആണ്. അതിന്‍റെ കാവൽക്കാരൻ വര്‍ഷങ്ങള്‍ക്കു മുമ്പ് ഇതേ ദ്വീപിൽ വച്ചു തന്നെ പാമ്പുകളെ കടിയേറ്റു മരിച്ചു എന്നാണു പറയപ്പെടുന്നത്.

നാലായിരത്തോളം വരുന്ന ഇനം പാമ്പുകൾ ഇവിടെയുണ്ടെന്നാണ് ഇതുവരെയുള്ള ഔദ്യോഗിക കണക്ക്. ബ്രസീൽ നേവി, ബൂറ്റാൻടാൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റൂട്ടിലെ പാമ്പു ഗവേഷകർ എന്നിവർക്ക് മാത്രമാണ് പ്രത്യേക പാസിലൂടെ ദ്വീപിലേക്ക് പ്രവേശനം അനുവദിച്ചിരിക്കുന്നത്. ടൂറിസ്റ്റുകളോ മറ്റോ ഈ ദ്വീപിലേക്ക് പ്രവേശിച്ചാൽ പിന്നെ ഒരു തിരിച്ചുവരവുണ്ടാകില്ല എന്നത് തന്നെയാണ് കാര്യം. എന്നിരുന്നാലും അത്യപൂർവ പാമ്പുകളുടെ വിഷം മരുന്നിനായി ശേഖരിക്കാൻ വരുന്നവരുടെ അനധികൃത കടന്നുകയറ്റവും ചെറുതല്ല. കടൽക്കൊള്ളക്കാർ വരെ ഭയന്ന് ഉപേക്ഷിച്ചുപോയ ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ടൂറിസ്റ്റുകളെ അനുവദിക്കാത്തതിന്‍റെ കാരണം പ്രത്യേകം അന്വേഷിക്കേണ്ടതില്ലല്ലോ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

എൻ.സി.സിയിൽ വനിതാ കേഡറ്റ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റർ

എൻ.സി.സിയിൽ കരാർ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സംസ്ഥാനത്തെ പൂർവ്വ എൻ.സി.സി വനിത കേഡറ്റുകളെ  കേഡറ്റ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററായി നിയമിക്കുന്നു. ബിരുദവും എൻ.സി.സി 'സി' സർട്ടിഫിക്കറ്റും നേടിയവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷ ജൂലൈ 10 ന് വൈകിട്ട് അഞ്ചിനകം എൻ.സി.സി...

വനിത ശിശു വികസന വകുപ്പിന്റെ കീഴിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ നിയമനം

വനിത ശിശു വികസന വകുപ്പിന്റെ കീഴിൽ കേരള മഹിള സമഖ്യ സൊസൈറ്റിയുടെ നിയന്ത്രണത്തിൽ കണ്ണൂരിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്ത്രീകളുടെയും കുട്ടികളുടെയും ഹോമിലേക്ക് ഹോം മാനേജർ, സോഷ്യൽ വർക്കർ, സൈക്കോളജിസ്റ്റ്(പാർട്ട് ടൈം) എന്നീ തസ്തികകളിലേക്ക് നിയമനം...

കായിക പരിശീലകർ താത്കാലിക നിയമനം

സംസ്ഥാന കായികയുവജനകാര്യാലയത്തിനുകീഴിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജി.വി.രാജ സ്‌പോർട്‌സ് സ്‌കൂളിലേക്കും കണ്ണൂർ സ്‌പോർട്‌സ് ഡിവിഷനിലേക്കും ഫുട്‌ബോൾ, അത്‌ലറ്റിക്‌സ്, ഹോക്കി, ജൂഡോ, ബോക്‌സിംഗ്, വോളിബോൾ, ക്രിക്കറ്റ്, വെയിറ്റ് ലിഫ്റ്റിംഗ്, റസ്ലിംഗ്, തായ്‌കോണ്ടോ വിഭാഗങ്ങളിൽ പരിശീലകരായി സീനിയർ ടെക്‌നിക്കൽ...

സൈക്യാട്രിസ്റ്റ് നിയമനം

തൃശൂർ ജില്ലാ മാനസികാരോഗ്യപരിപാടിയിൽ സൈക്യാട്രിസ്റ്റ് തസ്തികയിൽ കരാർ നിയമനം നടത്തുന്നു. സൈക്യാട്രിയിലുളള ഡിപിഎം, എംഡി, ഡിഎൻബി എന്നിവയിൽ ഏതെങ്കിലും യോഗ്യതയുളളവർക്ക് വാക്ക്-ഇൻ-ഇന്റർവ്യൂവിൽ പങ്കെടുക്കാം. താൽപര്യമുളളവർ ബയോഡാറ്റ അസ്സൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സഹിതം ജൂലൈ 6...

ഡൽഹി കേരള എഡ്യൂക്കേഷൻ സൊസൈറ്റി സ്കൂളിൽ 15 അവസരം

ന്യൂ ഡൽഹിയിലുള്ള കേരള എജ്യുക്കേഷൻ സൊസൈറ്റി സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ വിവിധ തസ്തികകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. സ്ഥിരനിയമനമാണ്. അധ്യാപക തസ്തികകളിൽ 11 ഒഴിവുകളും അനധ്യാപക തസ്തികകളിൽ 4 ഒഴിവുകളാണുമുള്ളത്. ജനറൽ വിഭാഗത്തിലാണ് ഒഴിവുകൾ....