പ്ലസ് ടൂകാർക്ക്‌ ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി നാവിക്കാകാം

ഇന്ത്യൻ കോസ്റ്റ് ഗാർഡിൽ ജനറൽ ഡ്യൂട്ടി നാവിക് ആകാൻ അവസരം. പ്ലസ് ടൂവിൽ 50 ശതമാനം മാർക്കും, കണക്കും ഫിസിക്സും വിജയിച്ച പുരുഷൻമാർക്കാണ് അവസരം.

എഴുത്തു പരീക്ഷ, ശാരീരിക യോഗ്യത പരീക്ഷ വൈദ്യ പരിശോധന എന്നിവയുടെ അടിസ്ഥാനത്തിലായിരിക്കും തിരഞ്ഞെടുപ്പ്. 157 സെ.മി. ഉയരം ഉണ്ടായിരിക്കണം. ഉയരത്തിനു അനുപാധികമായി തൂക്കവും നെഞ്ചളവും ഉണ്ടായിരിക്കണം. നെഞ്ച് 5 സെ.മി. വികസിപ്പിക്കാൻ ആകണം.

ഒബ്ജക്ടിവ് മാതൃകയിൽ ഉള്ള പരീക്ഷ കേരളത്തിലെ ആറ് സോണുകളിലെ പരീക്ഷാ കേന്ദ്രങ്ങളിൽ ആയി നടക്കും. കേരളവും ലക്ഷദ്വീപും വെസ്റ്റ് സോണിലാണ്. 18 മുതൽ 22 വയസ്സ് വരെയുള്ളവർക്ക് (1997 ഫെബ്രുവരി ഒന്നിനും 2001 ജനുവരി 31നും ഇടയിൽ ജനിക്കണം) ജൂലൈ 10നു വൈകുന്നേരം 5 മണിക്ക് മുൻപ് അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷിക്കാനായി www.jointindiancoastguard.gov.in എന്ന വെബ്സൈറ്റ് സന്ദർശിക്കുക.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...