യൂടൂബിലെ ആദ്യത്തെ വീഡിയോ കണ്ടിട്ടുണ്ടോ? ഇവിടെ കാണാം


AKHIL G
Managing Editor | NowNext 

നമുക്കാർക്കും ഇന്ന് ഒട്ടും ഒഴിച്ചുകൂടാനാകാത്ത ഒരു എന്റർടൈൻമെന്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ആണ് യൂട്യൂബ്. കൊച്ചുകുട്ടികൾ മുതൽ വയോജനങ്ങൾവരെ ഒരേപോലെ ആസ്വദിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റൽ എന്റർടൈൻമെന്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം യൂട്യൂബ് ആണെന്നതിനു യാതൊരു സംശയവുമില്ല.

ഏകദേശം 1,300,000,000 ൽ കൂടുതൽ ആളുകൾ യൂട്യൂബ് സജീവമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്നതാണ് ഔദ്യോഗിക റിപ്പോർട്ട്. ഒരു ദിവസം 5 ബില്യൺ വിഡിയോകൾ ആളുകൾ യൂട്യൂബിൽ കണ്ടുതീർക്കുന്നുണ്ട്. കൂട്ടിച്ചേർത്താൽ 300 മണിക്കൂറിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ദൈര്‍ഘ്യം വരുന്ന വീഡിയോകളാണ് ഒരു മണിക്കൂർ സമയത്തിനുള്ളിൽ യൂട്യൂബിലേക്ക് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. അപ്പോൾത്തന്നെ യൂട്യൂബിലെ വീഡിയോകളുടെ ലഭ്യതയെക്കുറിച്ച ഏകദേശ ധാരണ കിട്ടിയല്ലോ.

മുകളിൽ പറഞ്ഞതൊക്കെ ഒരുപാടുപേർക്ക് അറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ ആണ്. ഇനി പറഞ്ഞുവരുന്നത് എല്ലാര്ക്കും അറിയണമെന്നില്ല. യൂട്യൂബിൽ ആദ്യം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത വീഡിയോ ഏതാണെന്നു അറിയാമോ? അത് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത തീയതി അറിയാമോ? അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത ആളിനെ അറിയാമോ?

April 23, 2005 നാണു യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കാര്യം നടന്നത്. ‘Me At Zoo’ എന്ന തലക്കെട്ടുമായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട 18 സെക്കൻഡുകൾ മാത്രം ദ്യർഘ്യമുള്ള വീഡിയോ ആണ് യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ വീഡിയോ. യൂട്യൂബിന്റെ സ്ഥാപകരിൽ ഒരാളായ Jawed Karim എന്നയാളാണ് ഈ വീഡിയോ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തത്. ഇതേവരെ 68 മില്യൺ ആളുകളാണ് ഈ വീഡിയോ കണ്ടിട്ടുള്ളത്. യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമായ ആ വീഡിയോ നമുക്ക് കണ്ടാലോ?

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...