യൂടൂബിലെ ആദ്യത്തെ വീഡിയോ കണ്ടിട്ടുണ്ടോ? ഇവിടെ കാണാം


AKHIL G
Managing Editor | NowNext 

നമുക്കാർക്കും ഇന്ന് ഒട്ടും ഒഴിച്ചുകൂടാനാകാത്ത ഒരു എന്റർടൈൻമെന്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം ആണ് യൂട്യൂബ്. കൊച്ചുകുട്ടികൾ മുതൽ വയോജനങ്ങൾവരെ ഒരേപോലെ ആസ്വദിക്കുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ഡിജിറ്റൽ എന്റർടൈൻമെന്റ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോം യൂട്യൂബ് ആണെന്നതിനു യാതൊരു സംശയവുമില്ല.

ഏകദേശം 1,300,000,000 ൽ കൂടുതൽ ആളുകൾ യൂട്യൂബ് സജീവമായി ഉപയോഗിക്കുന്നു എന്നതാണ് ഔദ്യോഗിക റിപ്പോർട്ട്. ഒരു ദിവസം 5 ബില്യൺ വിഡിയോകൾ ആളുകൾ യൂട്യൂബിൽ കണ്ടുതീർക്കുന്നുണ്ട്. കൂട്ടിച്ചേർത്താൽ 300 മണിക്കൂറിനെക്കാൾ കൂടുതൽ ദൈര്‍ഘ്യം വരുന്ന വീഡിയോകളാണ് ഒരു മണിക്കൂർ സമയത്തിനുള്ളിൽ യൂട്യൂബിലേക്ക് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യപ്പെടുന്നത്. അപ്പോൾത്തന്നെ യൂട്യൂബിലെ വീഡിയോകളുടെ ലഭ്യതയെക്കുറിച്ച ഏകദേശ ധാരണ കിട്ടിയല്ലോ.

മുകളിൽ പറഞ്ഞതൊക്കെ ഒരുപാടുപേർക്ക് അറിയാവുന്ന കാര്യങ്ങൾ ആണ്. ഇനി പറഞ്ഞുവരുന്നത് എല്ലാര്ക്കും അറിയണമെന്നില്ല. യൂട്യൂബിൽ ആദ്യം അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത വീഡിയോ ഏതാണെന്നു അറിയാമോ? അത് അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത തീയതി അറിയാമോ? അപ്‌ലോഡ് ചെയ്ത ആളിനെ അറിയാമോ?

April 23, 2005 നാണു യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ കാര്യം നടന്നത്. ‘Me At Zoo’ എന്ന തലക്കെട്ടുമായി അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യപ്പെട്ട 18 സെക്കൻഡുകൾ മാത്രം ദ്യർഘ്യമുള്ള വീഡിയോ ആണ് യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിലെ ആദ്യത്തെ വീഡിയോ. യൂട്യൂബിന്റെ സ്ഥാപകരിൽ ഒരാളായ Jawed Karim എന്നയാളാണ് ഈ വീഡിയോ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്തത്. ഇതേവരെ 68 മില്യൺ ആളുകളാണ് ഈ വീഡിയോ കണ്ടിട്ടുള്ളത്. യൂട്യൂബിന്റെ ചരിത്രത്തിന്റെ ഭാഗമായ ആ വീഡിയോ നമുക്ക് കണ്ടാലോ?

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....