25.5 C
Cochin
Sunday, August 25, 2019

പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജി വെറും പെയിന്റടിയല്ല

കെമിക്കല്‍ ടെക്നോളജിയുടെ ഉപശാഖയാണ് പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജി. പെയിന്റ് ടെക്നോളജിയെക്കുറിച്ച്  ആളുകള്‍ക്ക് അറിയാത്തതിനാല്‍ വളരെ ചുരുക്കം കോളേജുകളില്‍ മാത്രമേ ഈ കോഴ്സ് പഠിപ്പിക്കുന്നുള്ളു. പെയിന്റ് നിര്‍മ്മാണത്തിലെ വസ്തുക്കളെക്കുറിച്ചുള്ള പഠനവും ഗവേഷണവും ഉൾപ്പെടുന്ന രസതന്ത്രത്തെ അടിസ്ഥാനമാക്കിയുള്ള പഠനശാഖയാണിത്. വിവിധ വസ്തുക്കള്‍ പെയിന്റുമായി ചേരുമ്പോള്‍ ഉണ്ടാകുന്ന മാറ്റങ്ങള്‍ വിവിധ തരം പെയിന്റുകള്‍, അതിന്റെ ഉത്പാദന രീതി, ഘടന എന്നിവയാണ് ഈ വിഷയം കൈകാര്യം ചെയ്യുന്നത്.

പോളിമെര്‍, ചായക്കൂട്ട്, ഡൈ, ജൈവലായകങ്ങള്‍, പദാര്‍ത്ഥങ്ങള്‍, ഹൈ സോളിഡ് കൊട്ടിങ്‌സ്, ഇലക്ട്രോ കോട്ടിങ്‌സ് എന്നിവ പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജിയില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്ന പ്രധാന ഘടകങ്ങളാണ്. വാഹനനിര്‍മ്മാണ- റിയല്‍ എസ്റ്റേറ്റ് മേഖലകള്‍ പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജിയെ അടിസ്ഥാനപ്പെട്ടുള്ളതാണ്. പെയിന്റ് വ്യവസായത്തിന്റെ വിവിധ മേഖലകളിലും പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജിസ്റ്റ് പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. പെയിന്റ് നിര്‍മ്മാണ കമ്പനികളില്‍ റിസര്‍ച്ച്  ആന്‍ഡ് ഡെവലപ്‌മെന്റിനൊപ്പം ഗുണമേന്മ ഉറപ്പുവരുത്തല്‍, നിര്‍മ്മാണം, വിപണനം എന്നീ രംഗങ്ങളില്‍ തൊഴില്‍ ചെയ്യാവുന്നതാണ്.

പെയിന്റ് നിര്‍മ്മാണ കമ്പനികളിലെ അസംസ്‌കൃത വസ്തുക്കളുടെയും പൂര്‍ത്തിയായ ഉത്പന്നങ്ങളുടെ വിവിധ ഘട്ടങ്ങളുടെയും പരിശോധന, ഗുണമേന്മ ഉറപ്പാക്കല്‍ തുടങ്ങിയവയെല്ലാം ഇതില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ശരാശരി 2 ലക്ഷം രൂപവരെ ശമ്പളം പ്രതീക്ഷിക്കാവുന്ന പെയിന്റ് ടെക്‌നൊളജിസ്‌റ് ആകാന്‍ ബി.ടെക് പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജി, ഡിപ്ലോമ ഇന്‍ പെയിന്റ് ആപ്ലിക്കേഷന്‍ ടെക്നോളജി, എം.ടെക് പെയിന്റ് ടെക്‌നോളജി, പെയിന്റ് ആന്‍ഡ് വാര്‍ണിഷ് ടെക്നോളജി, ബി.ടെക് സര്‍ഫസ് കോട്ടിങ് ടെക്നോളജി, എം.ടെക് സര്‍ഫസ് കോട്ടിങ് ടെക്നോളജി എന്നീ കോഴ്സുകള്‍ ചെയ്യാവുന്നതാണ്. വിദൂര പഠനത്തിനായി പെയിന്റ് ആന്‍ഡ് കോട്ടിങ് ടെക്നോളജിയും പോസ്റ്റ് ഗ്രാജുവേഷന്‍ പ്രോഗ്രാമുമുണ്ട്.

ഹാര്‍കോര്‍ട് ബട്‌ലര്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി കാണ്‍പുര്‍, യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് കെമിക്കല്‍ ടെക്നോളജി ജല്‍ഗാവ്, ലക്ഷ്മി നാരായണന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി നാഗ്പുര്‍, ഇൻഡസ്ട്രിയല്‍ റിസേര്‍ച് ലബോറട്ടറി കൊല്‍ക്കത്ത, ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് കെമിക്കല്‍ ടെക്നോളജി മുംബൈ എന്നിവയാണ് ഈ സാങ്കേതികവിദ്യ പഠിക്കാവുന്ന പ്രധാന സ്ഥാപനങ്ങള്‍.

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

അന്താരാഷ്ട്ര കരിയറിനായി യു എൻ സിവില്‍ സർവീസ്

ഇന്ത്യന്‍ സിവില്‍ സർവീസ് നമുക്ക് പരിചിതമാണെങ്കിലും യു എൻ സിവില്‍ സർവീസ് നമുക്ക പൊതുവേ അത്ര പരിചിതമായിരിക്കില്ല. എന്നാല്‍ അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തില്‍ സിവില്‍ സർവീസ് മേഖലയില്‍ തിളങ്ങുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്ന മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്...

രാജ്യ സേവനം പാരാമിലിട്ടറിയിലൂടെ

സൈനിക സേവനത്തിനുള്ള മറ്റൊരു മികച്ച അവസരമാണ് പാരാ മിലിട്ടറിയിലൂടെ സാധ്യമാവുന്നത്. ലോകത്തിലെത്തന്നെ ഏറ്റവും ബൃഹത്തായ പാരാ മിലിട്ടറി സർവീസുകളിലൊന്നാണ് ഇന്ത്യക്കുള്ളത്. ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം പേർ വിവിധ പാരാ മിലിട്ടറി സർവീസുകളിലായി ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ട്. പാരാ...

മൈനിങ്ങ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങ് ഒരു ഗ്ലോബല്‍ കരിയര്‍

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] പരമ്പരാഗത എഞ്ചിനിയറിങ്ങ് ശാഖകളില്‍ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി തൊഴില്‍ സാധ്യത വളരെയേറെയുള്ള കോഴ്സാണ് മൈനിങ്ങ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങ്. ഇന്ത്യയിലും ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങളിലും...

കപ്പലുകള്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്യാന്‍ ഷിപ്പ് ബില്‍ഡിങ്ങ് ആന്‍ഡ് റിപ്പയറിങ്ങ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ആഗോള തലത്തില്‍ത്തന്നെ ഏറെ പ്രാധാന്യമുള്ളയൊരു പ്രൊഫഷനാണ് ഷിപ്പ് ബില്‍ഡിങ്ങ് ആന്‍ഡ് റിപ്പയറിങ്ങിന്‍റേത്. ലോകത്താകമാനം 50000 ല്‍ പരം കണ്ടയ്നര്‍...

വിവര ശേഖരം കൈകാര്യം ചെയ്യുവാന്‍ ഡാറ്റാ സയന്‍സ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] പലപ്പോഴും ബ്രാന്‍ഡഡ് കമ്പനികളുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി നിങ്ങളുടെ മൊബൈലില്‍ വരുന്നത് ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടില്ലേ? പല സാധനങ്ങളും നമ്മള്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റില്‍...