അദ്ധ്വാനം ജോലി കിട്ടും വരെ മതിയോ?

ഒരു ജോലി കിട്ടിയിരുന്നേല്‍ ലീവെടുത്ത് വീട്ടിലിരിക്കാമായിരുന്നു -കളിയായിട്ടും കാര്യമായിട്ടും പലരും ഇതു പറയാറുണ്ട്. വെറുതെ വീട്ടിയിരിക്കുന്നവനും സ്വപ്‌നം കാണുന്നത് ലീവെടുത്ത് വീട്ടിലിരിക്കുന്ന കാര്യമാണ്. കാരണം വെറുതെയിരിക്കുന്നതും ലീവെടുത്ത് വീട്ടിലിരിക്കുന്നതും തമ്മില്‍ വ്യത്യാസമുണ്ട് -ലീവെടുത്താണ് ഇരിക്കുന്നതെങ്കില്‍ ജോലിയുള്ളയാള്‍ക്ക് അവകാശപ്പെട്ട ശമ്പളം കിട്ടും. ഈ നിലപാട് വളരെ അപകടകരമാണ്.

എങ്ങനെയെങ്കിലും പഠിച്ച് ഒരു ജോലി വാങ്ങിയാല്‍ പിന്നെ ഒരു പണിയുമില്ല. അതുകൊണ്ട് ഇപ്പോള്‍ പഠിക്കൂ -മുതിര്‍ന്നവര്‍ പുതിയ തലമുറയോട് പറയുന്നത് പലപ്പോഴും കേട്ടിട്ടുണ്ട്. സര്‍ക്കാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥനോ അദ്ധ്യാപകനോ ആണെങ്കില്‍ പരമസുഖം. ഇതാണ് നമ്മുടെ ധാരണ. ജോലി നേടുന്നതോടെ അവസാനിക്കുന്ന പ്രക്രിയ മാത്രമാണ് നമുക്ക് പഠനം. ഇത് ഇങ്ങനെ മതിയോ? ജോലി കിട്ടുന്നതു വരെ അദ്ധ്വാനിച്ചാല്‍ ജോലി കിട്ടിയ ശേഷം വിശ്രമിക്കാമെന്ന ചിന്താഗതി അങ്ങേയറ്റം സമൂഹവിരുദ്ധമാണ്.

അനുഭവ ജ്ഞാനം ഉണ്ടാവുന്നതാണ് തൊഴില്‍ മേഖലയില്‍ പ്രധാനമായി നാം ഇതുവരെ കണ്ടിരുന്നത്. എന്നാല്‍ അത്തരം സങ്കല്പങ്ങള്‍ മാറിതുടങ്ങി. കാര്യങ്ങളെ വ്യത്യസ്തമായി കാണുന്നവരെയും പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്ക് ക്രിയാത്മക പരിഹാരങ്ങള്‍ നിര്‍ദേശിക്കുന്നവരെയുമാണ് ഇന്നത്തെ തൊഴില്‍ മേഖലക്ക് ആവശ്യം. നിരന്തരമായ പഠനവും മനസ്സിലാക്കലും ഇതിനു വേണം. അനുഭവസമ്പത്തുള്ള മുതിര്‍ന്നവര്‍ പോലും പുതിയ കാലത്തിന്റെ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യാന്‍ തക്കവണ്ണം അപ്‌ഡേറ്റ് ആയിരിക്കണം. അതായത് പ്രായഭേദമന്യേ സ്വയം പഠിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കാന്‍ ഓരോരുത്തരും ഈ കാലത്ത് തയ്യാറാകണം.

കോര്‍പറേറ്റ് ബിസിനസ്സ് ലോകത്തെ കാര്യം മാത്രമല്ല ഇത്. പണ്ട് സര്‍ക്കാര്‍ ജോലി കിട്ടിയാല്‍ സുഖമാണ് എന്ന കരുതിയിടത്ത് ഇന്ന് സ്ഥിതി മാറി. വിവരാവകാശനിയമവും ഈ-ഗവേര്‍ണന്‍സും വാര്‍ത്താചാനലുകളുടെ ഇടപെടലുകളും എല്ലാം മാറ്റിമറിച്ചിരിക്കുന്നു. ഭരണനിര്‍വ്വഹണത്തിലെ എല്ലാ സങ്കീര്‍ണ പ്രശ്‌നങ്ങള്‍ക്കും പരിഹാരങ്ങള്‍ വേണമെന്ന അവസ്ഥയായി. അതിനും പഠനവും ഗവേഷണവും അത്യാവിശ്യമാണെന്നും വന്നു. എന്തിന് ഏറ്റവും സുഖമുള്ള ജോലി എന്ന നാം വിശേഷിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള അദ്ധ്യാപനത്തിനു പോലും നിരന്തര പഠനവും തയ്യാറെടുപ്പും ഇന്ന് ആവശ്യമാണ്. ചുരുക്കത്തില്‍ പറഞ്ഞാല്‍ അവസാന ശ്വാസം വരെയും പഠിക്കാന്‍ തയ്യാറാകുന്നവരെയാണ് ജീവിതത്തിനും തൊഴില്‍ മേഖലക്കും ആവശ്യം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...