ന്യൂ ജനറേഷന് ന്യൂജെൻ എൻജിനീയറിങ്

സയൻസുപോലെ വിശാലമായ ഒരു മേഖലയാണ് എൻജിനീയറിങ്. ശാസ്ത്രജ്ഞമാർ നിലവിലുള്ള ലോകത്തെപ്പറ്റി പഠിക്കുന്നുവെങ്കിൽ എൻജിനീയർമാർ ഇല്ലാതിരുന്ന ലോകത്തെ സൃഷ്ടിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മനുഷ്യ  വികസനത്തിന്റെ പ്രധാന ഘടകമാണ് എൻജിനീയറിങ്. സിവിൽ, മെക്കാനിക്കൽ, ഇലക്ട്രിക്കൽ എന്നീ എൻജിനീയറിങ് സങ്കൽപ്പങ്ങൾ അരങ്ങു വാണിടുന്ന കാലം ഇന്ന് മാറിയിരിക്കുന്നു.

ഇക്കാലത്ത് നല്ല അഭിരുചിയും ലോജിക്കൽ സ്കില്ലും ഉണ്ടെങ്കിൽ ന്യൂ ജനറേഷൻ എൻജിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകളുടെ സാധ്യതകൾ അനന്തമാണ്; കണക്കിലും ഫിസിക്‌സിലും മികവുണ്ടാകണമെന്ന് മാത്രം. കോഴ്‌സുകളുടെ കോലവും രൂപവും മാറിയെങ്കിലും അവയ്‌ക്കെല്ലാം ഉയർന്ന തൊഴിൽ സാധ്യതകളാണ് ഉള്ളത്. ആശുപത്രികൾ, പെട്രോളിയം തുടങ്ങി പഞ്ചസാരയ്ക്കും പെയ്‌ന്റിനും പട്ടിനും വരെ അവരുടേതായ എൻജിനീയറിങ് ശാഖകളുണ്ട്.

ഇത്തരം ന്യൂ ജനറേഷൻ എൻജിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകൾ  ന്യൂ ഡൽഹി, അഹമ്മദാബാദ്, കാൺപൂർ  എന്നീ നഗരങ്ങളിലെ മികച്ച സർവകലാശാലകളിലും കോളേജുകളിലും പഠിക്കാമെന്നുള്ളത് ചുരുങ്ങിയ പഠനചിലവിനോപ്പം ഇന്ത്യയിലെയും വിദേശ രാജ്യങ്ങളിളെയും തൊഴിൽ സാധ്യത ഉറപ്പാക്കുന്നു. വർഷാവർഷം നിരവധി പേർ പഠിച്ചിറങ്ങുന്നതുകൊണ്ട് ഈ മേഖലയിൽ തൊഴിൽ ലഭ്യത കുറയുകയാണെന്ന് പരക്കെ പറച്ചിലുണ്ടെങ്കിലും പഠിത്തതിൽ മികവുണ്ടെങ്കിൽ ജോലി ‘ഈസി’യായി കിട്ടും. പുത്തൻ ഐഡിയകൾക്കൊപ്പം അധ്വാനിക്കുവാനുള്ള മനസ്സും കൂടിയുണ്ടെങ്കിൽ ഒരു ന്യൂ ജെൻ എൻജിനീയറിങ്  ഡിഗ്രീ കൈയിലിരിക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...