ന്യൂ ജനറേഷന് ന്യൂജെൻ എൻജിനീയറിങ്

സയൻസുപോലെ വിശാലമായ ഒരു മേഖലയാണ് എൻജിനീയറിങ്. ശാസ്ത്രജ്ഞമാർ നിലവിലുള്ള ലോകത്തെപ്പറ്റി പഠിക്കുന്നുവെങ്കിൽ എൻജിനീയർമാർ ഇല്ലാതിരുന്ന ലോകത്തെ സൃഷ്ടിക്കുകയാണ് ചെയ്യുന്നത്. അതുകൊണ്ടുതന്നെ മനുഷ്യ  വികസനത്തിന്റെ പ്രധാന ഘടകമാണ് എൻജിനീയറിങ്. സിവിൽ, മെക്കാനിക്കൽ, ഇലക്ട്രിക്കൽ എന്നീ എൻജിനീയറിങ് സങ്കൽപ്പങ്ങൾ അരങ്ങു വാണിടുന്ന കാലം ഇന്ന് മാറിയിരിക്കുന്നു.

ഇക്കാലത്ത് നല്ല അഭിരുചിയും ലോജിക്കൽ സ്കില്ലും ഉണ്ടെങ്കിൽ ന്യൂ ജനറേഷൻ എൻജിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകളുടെ സാധ്യതകൾ അനന്തമാണ്; കണക്കിലും ഫിസിക്‌സിലും മികവുണ്ടാകണമെന്ന് മാത്രം. കോഴ്‌സുകളുടെ കോലവും രൂപവും മാറിയെങ്കിലും അവയ്‌ക്കെല്ലാം ഉയർന്ന തൊഴിൽ സാധ്യതകളാണ് ഉള്ളത്. ആശുപത്രികൾ, പെട്രോളിയം തുടങ്ങി പഞ്ചസാരയ്ക്കും പെയ്‌ന്റിനും പട്ടിനും വരെ അവരുടേതായ എൻജിനീയറിങ് ശാഖകളുണ്ട്.

ഇത്തരം ന്യൂ ജനറേഷൻ എൻജിനീയറിങ് കോഴ്‌സുകൾ  ന്യൂ ഡൽഹി, അഹമ്മദാബാദ്, കാൺപൂർ  എന്നീ നഗരങ്ങളിലെ മികച്ച സർവകലാശാലകളിലും കോളേജുകളിലും പഠിക്കാമെന്നുള്ളത് ചുരുങ്ങിയ പഠനചിലവിനോപ്പം ഇന്ത്യയിലെയും വിദേശ രാജ്യങ്ങളിളെയും തൊഴിൽ സാധ്യത ഉറപ്പാക്കുന്നു. വർഷാവർഷം നിരവധി പേർ പഠിച്ചിറങ്ങുന്നതുകൊണ്ട് ഈ മേഖലയിൽ തൊഴിൽ ലഭ്യത കുറയുകയാണെന്ന് പരക്കെ പറച്ചിലുണ്ടെങ്കിലും പഠിത്തതിൽ മികവുണ്ടെങ്കിൽ ജോലി ‘ഈസി’യായി കിട്ടും. പുത്തൻ ഐഡിയകൾക്കൊപ്പം അധ്വാനിക്കുവാനുള്ള മനസ്സും കൂടിയുണ്ടെങ്കിൽ ഒരു ന്യൂ ജെൻ എൻജിനീയറിങ്  ഡിഗ്രീ കൈയിലിരിക്കും.

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....