ഗള്‍ഫില്‍ അവസരങ്ങളുമായി പെട്രോളിയം എൻജിനീയറിങ്

പെട്രോളിയം ഉത്പന്നങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണവുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എന്‍ജിനീയറിങ് മേഖലയാണ് പെട്രോളിയം എന്‍ജിനീയറിങ്. ലാഭകരമായ രീതിയില്‍ ഖനനം ചെയ്തെടുക്കുന്ന പെട്രോളിയവും ഹൈഡ്രോ കാര്ബണുകള്‍ കൊണ്ട് നിര്‍മ്മിക്കുന്ന ക്രൂഡ് ഓയില്‍, പ്രകൃതി വാതകങ്ങള്‍ തുടങ്ങിയവ വിവിധ ഘടകങ്ങളായാണ് വിപണിയിലെത്തുന്നത്. ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങളിലാണ് ഈ മേഖലയില്‍ ഏറ്റവും കൂടുതല്‍ തൊഴില്‍ സാധ്യതയുള്ളത്.

പെട്രോളിയം ഖനനത്തിനായുള്ള കമ്പ്യൂട്ടര്‍ മോഡലിംഗ് മുതല്‍ സമാന്തര ഡ്രില്ലിംഗ് തുടങ്ങിയവ വരെ ഈ രംഗത്ത് വികസിപ്പിക്കുന്നു. റിസര്‍വോയര്‍ എന്‍ജിനീയര്‍, ഡ്രില്ലിംഗ് എന്‍ജിനീയര്‍, കംപ്ലീഷന്‍ എന്‍ജിനീയര്‍, പ്രൊഡക്ഷന്‍ എന്‍ജിനീയര്‍ എന്നീ മേഖലകളിലാണ് പെട്രോളിയം എന്‍ജിനീയര്‍മാര്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നത്. ഐ.ഐ.ടി. ഉള്‍പ്പെടയുള്ള ഇന്ത്യയിലെ മികച്ച പല സ്ഥാപനങ്ങളും പെട്രോളിയം എന്‍ജിനീയറിങ്ങില്‍ കോഴ്സുകള്‍ നടത്തുന്നുണ്ട്.

യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് പെട്രോളിയം ആന്‍ഡ് എനര്‍ജി സ്റ്റഡീസ് ഡെറാഡൂണ്‍ (www.upes.ac.in) , ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്‌റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി ബോംബെ, ഇന്ത്യന്‍ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് മൈന്‍സ് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ജാര്‍ഖണ്ഡ്, രാജീവ് ഗാന്ധി ഇന്‍സ്‌റിറ്റിയൂട്ട് ഓഫ് പെട്രോളിയം ടെക്നോളജി ഉത്തര്‍ പ്രദേശ് എന്നീ പ്രത്യേക യൂണിവേഴ്‌സിറ്റികളില്‍ പെട്രോളിയം എന്‍ജിനീയറിങ് കോഴ്സ് നടത്തുന്നുണ്ട്.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...