പേപ്പറിന്റെ നിര്‍മ്മാണവഴികളിലൂടെ

മരം പ്രധാന അസംസ്‌കൃത വസ്‌തുവാകുന്ന എൻജിനീയറിങ് മേഖലയാണ് പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി. വിവിധയിനം കടലാസുകളുടെ നിർമ്മാണമാണ് ഈ മേഖലയിൽ നടക്കുന്നത്. പേപ്പർ നിർമ്മാണത്തിനുള്ള പൾപ്പ്, പേപ്പർ നിർമ്മാണം, പേപ്പർ ബോർഡ്, സെല്ലുലോസ് അടിസ്ഥാനമായുള്ള ഉത്പന്നങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ശാസ്ത്രീയമായ പഠനമാണ് ഇത്. വിദേശ രാജ്യങ്ങളാണ് ഈ മേഖലയിൽ മുന്നിട്ടുനിൽക്കുന്നതെങ്കിലും ഇന്ത്യയിൽ സാധ്യതകൾ കുറവല്ല. ചൈനയാണ് നിലവിൽ പേപ്പർ നിർമ്മാണത്തിൽ മുന്നിട്ടുനിൽകുന്നത്.

പൾപ്പിനെ യന്ത്രസഹായത്തോടെ ഈർപ്പം കളഞ്ഞു പേപ്പർ നിർമ്മിക്കുന്നു. പൾപ്പിന്റെ ഗുണമേന്മ, പൾപ്പ് നിർമ്മിക്കുന്ന വ്യത്യസ്ത രീതി, കാര്യക്ഷമവും പ്രകൃതി സൗഹൃദവുമായ പേപ്പർ നിർമ്മാണം, മരമല്ലാത്ത വസ്‌തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് പേപ്പർ നിർമ്മാണവും അതിലുള്ള ഗവേഷണങ്ങളും എന്നിവയെല്ലാം പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി എൻജിനീയർമാരാണ് നടത്തുന്നത്.

പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി എൻജിനീയറിങ്ങിൽ ബിരുദത്തിനും ബിരുദാനന്തര ബിരുദത്തിനും  ഇന്ത്യയിൽ പഠിക്കാൻ അവസരമുണ്ട്. ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി ഉത്തർപ്രദേശ്, ഐ.ഐ.ടി. റൂർക്കി, ലക്ഷ്‌മിനാരായൺ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവയാണ് പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി കോഴ്‌സുകൾ ഇന്ത്യയിൽ പഠിപ്പിക്കുന്ന പ്രധാന കോളേജുകൾ.

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....