പേപ്പറിന്റെ നിര്‍മ്മാണവഴികളിലൂടെ

മരം പ്രധാന അസംസ്‌കൃത വസ്‌തുവാകുന്ന എൻജിനീയറിങ് മേഖലയാണ് പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി. വിവിധയിനം കടലാസുകളുടെ നിർമ്മാണമാണ് ഈ മേഖലയിൽ നടക്കുന്നത്. പേപ്പർ നിർമ്മാണത്തിനുള്ള പൾപ്പ്, പേപ്പർ നിർമ്മാണം, പേപ്പർ ബോർഡ്, സെല്ലുലോസ് അടിസ്ഥാനമായുള്ള ഉത്പന്നങ്ങൾ എന്നിവയെക്കുറിച്ചുള്ള ശാസ്ത്രീയമായ പഠനമാണ് ഇത്. വിദേശ രാജ്യങ്ങളാണ് ഈ മേഖലയിൽ മുന്നിട്ടുനിൽക്കുന്നതെങ്കിലും ഇന്ത്യയിൽ സാധ്യതകൾ കുറവല്ല. ചൈനയാണ് നിലവിൽ പേപ്പർ നിർമ്മാണത്തിൽ മുന്നിട്ടുനിൽകുന്നത്.

പൾപ്പിനെ യന്ത്രസഹായത്തോടെ ഈർപ്പം കളഞ്ഞു പേപ്പർ നിർമ്മിക്കുന്നു. പൾപ്പിന്റെ ഗുണമേന്മ, പൾപ്പ് നിർമ്മിക്കുന്ന വ്യത്യസ്ത രീതി, കാര്യക്ഷമവും പ്രകൃതി സൗഹൃദവുമായ പേപ്പർ നിർമ്മാണം, മരമല്ലാത്ത വസ്‌തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ച് പേപ്പർ നിർമ്മാണവും അതിലുള്ള ഗവേഷണങ്ങളും എന്നിവയെല്ലാം പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി എൻജിനീയർമാരാണ് നടത്തുന്നത്.

പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി എൻജിനീയറിങ്ങിൽ ബിരുദത്തിനും ബിരുദാനന്തര ബിരുദത്തിനും  ഇന്ത്യയിൽ പഠിക്കാൻ അവസരമുണ്ട്. ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി ഉത്തർപ്രദേശ്, ഐ.ഐ.ടി. റൂർക്കി, ലക്ഷ്‌മിനാരായൺ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി മഹാരാഷ്ട്ര എന്നിവയാണ് പൾപ്പ് ആൻഡ് പേപ്പർ ടെക്നോളജി കോഴ്‌സുകൾ ഇന്ത്യയിൽ പഠിപ്പിക്കുന്ന പ്രധാന കോളേജുകൾ.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...