ജലാശയങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട് മറൈൻ എൻജിനീയറിങ്

സമുദ്രം, കടല്‍, കായല്‍ എന്നിവ പോലുള്ള ജലാശയങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ട എന്‍ജിനീയറിങ് പഠന ശാഖയാണ് മറൈന്‍ എന്‍ജിനീയറിങ്. കപ്പലുകള്‍, ബോട്ടുകള്‍, അന്തര്‍വാഹിനികള്‍ എന്നിവയുടെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങളായ ഗതി നിയന്ത്രണം, പ്രൊപ്പെലര്‍, നങ്കൂരം, വായു സഞ്ചാരം, വായു ശുദ്ധീകരണം, മറ്റു ഭാഗങ്ങളുടെ നിര്‍മ്മാണം എന്നിവ മറൈന്‍ എന്‍ജിനീയറിങ്ങിലാണ് കൈകാര്യം ചെയ്യുക.

തുറമുഖങ്ങളുടെയും ഓയില്‍ പ്ലാറ്റ് ഫോമുകളുടെയും ഡിസൈന്‍, നിര്‍മ്മാണം, പ്രവര്‍ത്തനം-അറ്റകുറ്റപണികള്‍ എന്നിവയ്‌ക്കൊക്കെയും വേണ്ട സാങ്കേതിക വിദ്യ നിര്‍വ്വഹിക്കുന്നതും ഈ മേഖലയിലാണ്. എന്നാല്‍ കപ്പല്‍, അന്തര്‍വാഹിനികള്‍ എന്നിവ നിര്‍മ്മിക്കുന്നത് ഇതിലല്ല.

ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി മദ്രാസ്, ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി ഖരഗ്പൂര്‍, നാഷണല്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി കര്‍ണ്ണാടക,  മഹാരാഷ്ട്ര അക്കാഡമി ഓഫ് നേവല്‍ എഡ്യൂക്കേഷന്‍ ആന്‍ഡ് ട്രെയിനിങ് പുണെ, മറൈന്‍ എന്‍ജിനീയറിങ് ആന്‍ഡ് റിസേര്‍ച് ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് കൊല്‍ക്കത്ത,  പൂര്‍ണിമ യൂണിവേഴ്സിറ്റി രാജസ്ഥാന്‍, വിവേകാനന്ദാ ഗ്ലോബല്‍ യൂണിവേഴ്സിറ്റി രാജസ്ഥാന്‍, യൂറോടെക് മാരിടൈം അക്കാദമി ആലുവ, കോളേജ് ഓഫ് ഷിപ് ടെക്‌നോളജി പാലക്കാട്, കൊച്ചിന്‍ യൂണിവേഴ്സിറ്റി ഓഫ് സയന്‍സ് ആന്‍ഡ് ടെക്‌നോളജി, കുഞ്ഞാലി മരക്കാര്‍ സ്‌കൂള്‍ ഓഫ് മറൈന്‍ എന്‍ജിനീയറിങ് എന്നീ സ്ഥാപനങ്ങളില്‍ മറൈന്‍ എന്‍ജിനീയറിങ്ങില്‍ ഡിപ്ലോമ, ബി.ടെക്ക് -ബി.ഈ, ബി.എസ് സി, എം.ടെക്ക് കോഴ്സുകള്‍ പഠിക്കാം.

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....