ഏകാഗ്രത വർദ്ധിപ്പിക്കുന്ന ഇടവേളകൾ

പയ്യെ തിന്നാൽ പനയും തിന്നാം എന്ന് കേട്ടിട്ടില്ലേ? വിഷമകരമായ വിഷയങ്ങൾ കുറച്ചു കുറച്ചായി പഠിച്ചുതീർ ക്കാനേ വഴിയുള്ളൂ. അത്തരം വിഷയങ്ങളുടെ വ്യാപ്‍തി കണ്ട് പേടിക്കേണ്ടതില്ല. കുറച്ചു കുറച്ചായി പഠിക്കുമ്പോൾ പെട്ടെന്ന് ഓർമ്മിച്ചെടുക്കനുള്ള കഴിവും വർദ്ധിക്കും.

രണ്ടു മണിക്കൂറിലധികം കുത്തിയിരുന്ന് പഠിക്കാതിരിക്കുക. ഇൗ രണ്ടു മണിക്കൂറിനെ ഇരുപത്തിയഞ്ച് മിനിറ്റ് വീതമുള്ള പഠന വേളകളായി തിരിക്കുക. ഓരോ ഇരുപത്തിയഞ്ച് മിനിറ്റ് കഴിഞ്ഞു അഞ്ച് മിനിറ്റ് ഇടവേളകൾ എടുക്കുക. രണ്ടു മണിക്കൂറിന്റെ ഒരു പഠന ചക്രം പൂർത്തിയാകുമ്പോൾ ഇരുപത് മിനിറ്റ് ഇടവേളയെടുക്കുക.

ഇൗ ഇടവേളയിൽ പരീക്ഷാസംബന്ധവും പഠനസംബന്ധവുമായ കാര്യങ്ങൾ ചിന്തിക്കാതിരിക്കുക. കാരണം, ഇടവേളകളിലും അതേ വിഷയംതന്നെ ചിന്തിക്കുകയാണെങ്കിൽ അത് ഇടവേളയല്ലല്ലോ. അതുകൊണ്ട് തലച്ചോറിന് വിഭവം ലഭിക്കാതിരിക്കുകയും തുടർന്നുള്ള പഠനം വിഷമകരമാവുകയും ചെയ്യും. ശരിയായ ഇടവേളകൾ നിങ്ങളുടെ ഏകാഗ്രത ഉത്തേജിപ്പിക്കും.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...