റോബോട്ടുകളുടെ ലോകത്തിലേക്ക്‌

ആധുനിക യുഗത്തിൽ കമ്പ്യൂട്ടറിന്റെ സഹായത്തോടെ നിർമ്മിച്ച ഒരു സാങ്കേതികതയാണ് എ.ഐ. എന്ന് വിളിക്കുന്ന ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ്. വാണിജ്യം, വൈദ്യശാസ്ത്രം, ഗണിതം, ലോജിക്ക്, സൈന്യം തുടങ്ങി മനുഷ്യന്റെ ദൈനംദിന കാര്യങ്ങളുമായി ബന്ധപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന മേഖലകളിൽ മനുഷ്യ ഇടപെടലുകൾ കുറയ്ക്കുക എന്നതാണ് എ.ഐ.യുടെ മിഷൻ.

റോബോട്ടുകൾക്ക് കൃത്രിമ ബുദ്ധിയും ചിന്താശേഷിയും നൽകി മനുഷ്യനു കടന്നുചെല്ലാൻ കഴിയാത്ത മേഖലകളിൽ ജോലിചെയ്യാനും മാനുഷികപ്രയത്‌നം കുറയ്ക്കാനും ഉപയോഗിക്കുക വഴി ഒരു സാങ്കേതിക വിപ്ലവമാണ് ഈ എൻജിനീയറിങ് മേഖല തുടക്കമിടുന്നത്. റോബോട്ടുകളുടെ നിർമ്മാണം, അവയുടെ ഉപയോഗം, നിയന്ത്രണം, അവയുമായി ബന്ധപ്പെട്ട സോഫ്ട്‍വെയർ ഗവേഷണം എന്നിവയാണ് ഈ സാങ്കേതിക വിഭാഗത്തിലെ പ്രധാന പഠനമേഖലകള്‍.

സാധാരണയായി മെക്കാനിക്കല്‍, ഇലക്ട്രിക്കൽ, ഇലക്ട്രോണിക്‌സ്, കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയൻസ്, ഇൻസ്ട്രുമെന്റേഷൻ എന്നിവയില്‍ ബിരുദം നേടിയതിനുശേഷമാണ് റോബോട്ടിക്‌സില്‍ ഉപരിപഠനത്തിന് അവസരം ലഭിക്കുക. വിദേശത്തു തൊഴിൽ സാധ്യതയേറിയ റോബോട്ടിക്‌സ് ആൻഡ് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് എൻജിനീയറിങ്, എൻജിനീയറിങ് ശാഖയുടെ ഭാവിയിലേക്കുള്ള പ്രവേശനമുഖമാണ്.

ഇന്ത്യയിലെ പല പ്രഗത്ഭ ഗവേഷണ-പഠന സ്ഥാപനങ്ങളിലും റോബോട്ടിക്‌സ് ആൻഡ് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് എൻജിനീയറിങ് എന്ന പഠനശാഖയുണ്ട്. കാൺപൂർ ഐ.ഐ.ടി., ഹൈദരബാദ് എൻ.ഐ.ടി., ശ്രീ സത്യസായി ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ഹയർ ലേണിംഗ് തമിഴ്‌നാട്, ബിർള ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്നോളജി ആൻഡ് സയൻസ് പിലാനി, കൊൽക്കത്തയിലെ ദ നിയോഷിയ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി, റൂർക്കിയിലെ ക്വാന്റം സ്‌കൂൾ ഓഫ് ടെക്നോളജി, ആന്ധ്രാ യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി വിശാഖപട്ടണം, അമൃത സ്‌കൂൾ ഓഫ് എൻജിനീയറിങ് അമൃതപുരി എന്നിവടങ്ങളിൽ നിലവിൽ റോബോട്ടിക്‌സ് ആൻഡ് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് എൻജിനീയറിങ്ങിൽ ബി.ടെക്ക്, എം.ടെക്ക് കോഴ്‌സുകൾ ഉണ്ട്.

 

 

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....