കാര്‍ഷിക മേഖലയ്ക്കു പിന്തുണയേകാന്‍

കാര്‍ഷിക മേഖലയ്ക്കാവശ്യമായ സാങ്കേതിക വിവരങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുന്ന എന്‍ജിനീയറിങ് മേഖലയാണ് അഗ്രി-ഇന്‍ഫര്‍മാറ്റിക്‌സ് എന്‍ജിനീയറിങ്. കാർഷിക ഉൽപാദന രംഗത്തു ശാസ്ത്ര ജ്ഞാനത്തിന്റെ വികേന്ദ്രീകരണവും നവീന സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ വികസനം ഈ മേഖല ഉറപ്പുവരുത്തുന്നു.

കാർഷികമേഖല ബോട്ടാണിക്കൽ വ്യവസായ മേഖല എന്നിവയിൽ അഗ്രി ഇൻഫോമാറ്റിക്‌സ് എന്ജിനീയർമാർക്ക് തൊഴിൽ സാധ്യതയുണ്ട്. സർക്കാർ സ്വകാര്യ മേഖലകളിൽ വൻകുതിപ്പാണ് ഈ മേഖല നടത്തുന്നത്.

കാര്‍ഷികരംഗത്തെ വിവരശേഖരണവും അതുവഴി കൃഷിയുടെ വികസനവുമെല്ലാമാണ് പഠനമേഖലകള്‍. മീററ്റിലെ ശോഭിത് യൂണിവേഴ്‌സിറ്റിയാണ് അഗ്രി-ഇന്‍ഫര്‍മാറ്റിക്‌സ് എന്‍ജിനീയറിങ്ങില്‍ കോഴ്‌സ് നടത്തുന്ന പ്രമുഖ സ്ഥാപനം.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...