ഇഗ്ലു സ്ട്രോംഗാണ്

Ravi Mohan

RAVI MOHAN

Editor-in-Chief 

എവിടെ തിരിഞ്ഞ് നോക്കിയാലും മഞ്ഞ്! അതാണ് ആർട്ടിക് പ്രദേശത്ത് താമസിക്കുന്ന എസ്കിമോകളുടെ അവസ്ഥ. നമ്മെ പോലെ വീട് നിർമ്മിക്കാൻ ഇഷ്ടികയും കരിങ്കല്ലുമൊന്നുമല്ല അവർ ഉപയോഗിക്കുന്നത്. തങ്ങളുടെ ചുറ്റും സുലഭമായി ലഭിക്കുന്ന മഞ്ഞുകട്ടകളെ തന്നെയാണ് വീട് നിർമ്മാണത്തിനായി എസ്കിമോകൾ ആശ്രയിക്കുന്നത്. ഇത് കേട്ട് ആശ്ചര്യപ്പെടേണ്ട കാര്യമൊന്നുമില്ല കേട്ടോ. മഞ്ഞുകട്ടകൾ കൊണ്ട് എങ്ങനെ ഉറപ്പുള്ള വീട് നിർമ്മിക്കാം എന്ന് സംശയിക്കേണ്ട. മഞ്ഞ് കട്ട അത്ര മോശമൊന്നുമല്ല.

മഞ്ഞ്കട്ട ഇഷ്ടിക പോലെയാക്കി കെട്ടിയുണ്ടാക്കുന്ന ഇത്തരം വീടുകൾക്ക് “ഇഗ്ലൂ” (Igloo) എന്നാണ് പേര്. ഇഗ്ലൂവിന്റെ പണി പൂർത്തിയായി കഴിഞ്ഞാൽ എസ്കിമോ അതിനകത്ത് തീ കൂട്ടുന്നു. മൃഗക്കൊഴുപ്പാണ് ഇക്കൂട്ടരുടെ എണ്ണ. തീയുടെ ചൂടിൽ മഞ്ഞുകട്ട കുറേശ്ശെ ഉരുകി ഇഗ്ലുവിന്റെ വിടവുകളൊക്കെ നനയും. ഈ സമയത്ത് പെട്ടെന്ന് തന്നെ ഇഗ്ലൂവിന്റെ വാതിൽ തുറന്ന് തണുത്ത ധ്രുവക്കാറ്റിനെ അകത്തേക്ക് പ്രവേശിപ്പിക്കുന്നു. അതോടെ നനഞ്ഞിരിക്കുന്ന മഞ്ഞുകട്ടകൾ തണുത്തുറഞ്ഞ് ഒന്നാന്തരം മഞ്ഞുകൂടാരമായി മാറുന്നു. ധ്രുവപ്രദേശത്ത് താപനില പൂജ്യം ഡിഗ്രിയിലും താഴെയായിരിക്കും. ഐസ് എന്നത് നല്ലൊരു താപരോധിയാണ്. അതുകൊണ്ടു തന്നെ പുറത്ത് കടുത്ത തണുപ്പാണെങ്കിൽ പോലും ഇഗ്ലൂവിനകത്ത് സുഖകരമായ ചൂട് നിലനിൽക്കും.

ഈ ഐസ് വീടിന് നല്ല ബലവും ഉണ്ടായിരിക്കും. കൂറ്റൻ ഹിമക്കരടികൾ കിണഞ്ഞ് പരിശ്രമിച്ചാൽ പോലും ഇഗ്ലൂവിനെ തകർക്കാൻ സാധിക്കാറില്ല.

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....