കേരള ഗവണ്മെന്റും സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനും പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നുണ്ടോ?

കേരള ഗവണ്മെന്റും സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനും പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നുണ്ടോ? എന്ന വിഷയത്തിൽ കേരളാ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷന്റെ സിഇഒ ഡോ: സജി ഗോപിനാഥ് മറുപടി പറയുകയാണ്. കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെയാണ് സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത് എന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. പക്ഷെ അതിനർത്ഥം കേരള ഗവണ്മെന്റ് സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു എന്നല്ല, പകരം മറ്റ് പല ഏജൻസികളും സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് പ്രാധാന്യം കൊടുക്കാനായിട്ട് നിലവിലുണ്ട് എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർക്കുകയുണ്ടായി.

സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രൊഡക്ടുകളെ സപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങളും അദ്ദേഹം തന്നെ വിശദീകരിച്ചു. പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് റിസ്ക് വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. കൂടാതെ വിജയിച്ചാൽ സ്കേലബിലിറ്റിക്കുള്ള സാധ്യത പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്കാണ് കൂടുതൽ എന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു. സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ ലാഭകരമാകുമെന്നും അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവർക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ സാമ്പത്തികസഹായങ്ങൾ കിട്ടാനുള്ള സാധ്യത കൂടുന്നു. പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് ബാങ്കുകളിൽനിന്നും മറ്റും ലോൺ ലഭ്യമാകാനുള്ള സാധ്യതയും വളരെ കുറവാണ്. അതേസമയം, സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് അത് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ നടക്കുന്ന ഒരു കാര്യമാകുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നത് എന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

സ്കേലബിലിറ്റി സാധ്യത ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടുതന്നെയാണ് സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് സാധാരണ കൊടുക്കുന്ന സപ്പോർട്ടിനുപുറമെയുള്ള നിക്ഷേപക സാധ്യതകൾ തുറന്നുകൊടുക്കാത്തത്. ഒരുപക്ഷെ സ്കേലബിലിറ്റി ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ആണെങ്കിൽ കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ ഉറപ്പായും അതിനെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമെന്നും അതിൽ നിക്ഷേപങ്ങൾ നടത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വീഡിയോ കാണാം…

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...