കേരള ഗവണ്മെന്റും സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനും പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നുണ്ടോ?

കേരള ഗവണ്മെന്റും സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷനും പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നുണ്ടോ? എന്ന വിഷയത്തിൽ കേരളാ സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷന്റെ സിഇഒ ഡോ: സജി ഗോപിനാഥ് മറുപടി പറയുകയാണ്. കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെയാണ് സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നത് എന്ന് അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി. പക്ഷെ അതിനർത്ഥം കേരള ഗവണ്മെന്റ് സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകളെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുന്നു എന്നല്ല, പകരം മറ്റ് പല ഏജൻസികളും സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് പ്രാധാന്യം കൊടുക്കാനായിട്ട് നിലവിലുണ്ട് എന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർക്കുകയുണ്ടായി.

സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രൊഡക്ടുകളെ സപ്പോർട്ടുചെയ്യുന്നതിനുള്ള കാരണങ്ങളും അദ്ദേഹം തന്നെ വിശദീകരിച്ചു. പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് റിസ്ക് വളരെയധികം കൂടുതലാണ്. കൂടാതെ വിജയിച്ചാൽ സ്കേലബിലിറ്റിക്കുള്ള സാധ്യത പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്കാണ് കൂടുതൽ എന്നും അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കുന്നു. സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ ലാഭകരമാകുമെന്നും അതുകൊണ്ടുതന്നെ അവർക്ക് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ തന്നെ സാമ്പത്തികസഹായങ്ങൾ കിട്ടാനുള്ള സാധ്യത കൂടുന്നു. പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് ബാങ്കുകളിൽനിന്നും മറ്റും ലോൺ ലഭ്യമാകാനുള്ള സാധ്യതയും വളരെ കുറവാണ്. അതേസമയം, സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് അത് വളരെ എളുപ്പത്തിൽ നടക്കുന്ന ഒരു കാര്യമാകുന്നു. അതുകൊണ്ടാണ് കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ പ്രോഡക്റ്റ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് കൂടുതൽ പ്രാധാന്യം കൊടുക്കുന്നത് എന്ന് അദ്ദേഹം വിശദീകരിച്ചു.

സ്കേലബിലിറ്റി സാധ്യത ഇല്ലാത്തതുകൊണ്ടുതന്നെയാണ് സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ സർവീസ് സ്റ്റാർട്ടപ്പുകൾക്ക് സാധാരണ കൊടുക്കുന്ന സപ്പോർട്ടിനുപുറമെയുള്ള നിക്ഷേപക സാധ്യതകൾ തുറന്നുകൊടുക്കാത്തത്. ഒരുപക്ഷെ സ്കേലബിലിറ്റി ഉണ്ടാക്കാൻ കഴിയുന്ന സ്റ്റാർട്ടപ്പ് ആണെങ്കിൽ കേരള സ്റ്റാർട്ടപ്പ് മിഷൻ ഉറപ്പായും അതിനെ സപ്പോർട്ട് ചെയ്യുമെന്നും അതിൽ നിക്ഷേപങ്ങൾ നടത്തുമെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. വീഡിയോ കാണാം…

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  altruistkottaya[email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....