സ്കൂളുകളിൽ ഇനി മുതൽ റാങ്കിങ് ഇല്ല; വിദ്യാഭ്യാസം മത്സരമല്ലെന്ന് സിംഗപ്പൂർ

സാമ്പത്തിക പുരോഗതിക്കും സാമൂഹിക സുരക്ഷക്കും പേരുകേട്ട രാജ്യമാണ് സിംഗപ്പൂർ. കേരളത്തിലെ തന്നെ ഏറ്റവും ചെറിയ ജില്ലയായ ആലപ്പുഴയുടെ പകുതി പോലും വലിപ്പമില്ലാത്ത ഈ “കുഞ്ഞു” രാജ്യം പക്ഷെ, ഒട്ടുമിക്ക കാര്യങ്ങളിലും ലോകത്ത്‌ തന്നെ മുൻ നിരയിലാണ്. നഗര സൗന്ദര്യവൽക്കരണത്തിനും, വൃത്തിക്കും ഇവർ കൊടുക്കുന്ന പ്രാധാന്യം അത്രമേൽ കയ്യടികൾ അർഹിക്കുന്നു. ഐടി മുതൽ ചരക്കുനീക്കത്തിന് വരെ ബിസിനസ്-സൗഹൃദ നയം സ്വീകരിച്ചു പോരുന്ന സിംഗപ്പൂരിനെ ഇപ്പോൾ ലോകം ഉറ്റുനോക്കുന്നത് പുതുതായി അവതരിപ്പിച്ച വിദ്യാഭ്യാസ രീതി മൂലമാണ്. സ്കൂളുകളിൽ ഇനി മുതൽ റാങ്കിങ് സിസ്റ്റം വേണ്ടെന്നാണ് സിംഗപ്പൂർ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രാലയം തീരുമാനിച്ചിരിക്കുന്നത്.

“വിദ്യാഭ്യാസം മത്സരമല്ല.” സിഗപ്പൂർ വിദ്യാഭ്യാസ മന്ത്രി ഓങ് യെ കുങ്ങിൻ്റെ വാക്കുകളാണിത്. വിദ്യാർത്ഥികൾ തങ്ങൾക്ക് ലഭിക്കുന്ന മാർക്കുകളിലും ഗ്രേഡുകളിലുമുള്ള ശ്രദ്ധ ഒഴിവാക്കി പഠനത്തിൽ കേന്ദ്രീകരിക്കുന്നതിനു വേണ്ടിയാണ് ഇത്തരമൊരു തീരുമാനം കൈക്കൊണ്ടത് എന്നാണു വിദ്യാഭ്യാസ വകുപ്പിന്റെ വിശദീകരണം. പുതിയ നയം പ്രാബല്യത്തിൽ വരുന്നതോടെ ഒന്ന്, രണ്ടു ക്ലാസുകളിലെ പരീക്ഷകൾ പൂർണ്ണമായും എടുത്തുകളയും. മറ്റു പ്രൈമറി, സെക്കന്ററി ക്ലാസ്സുകളിൽ പരീക്ഷകൾ നടത്തുമെങ്കിലും ഗ്രേഡിംഗ്, റാങ്കിങ് മുതലായവ വ്യത്യസ്തമായ രീതിയിലായിരിക്കും അവതരിപ്പിക്കുക. സൂക്ഷ്മമായ ഗ്രേഡിങ്ങിനു പകരം റൌണ്ട്-ഓഫ് ചെയ്തു ദശാംശം ഒഴിവാക്കി ഗ്രേഡുകൾ നൽകും, അതും വിദ്യാർത്ഥികൾക്ക് തങ്ങളുടെ പ്രകടനം വിലയിരുത്തുന്നതിന് വേണ്ടി മാത്രം. റാങ്കിങ് സിസ്റ്റം ഇല്ലേയില്ല.

കൂടാതെ, ജയ-പരാജയ ഫലങ്ങൾ, ശരാശരി മാർക്കുകൾ, റാങ്കുകൾ, ടോട്ടൽ മാർക്ക് തുടങ്ങിയവയും സ്കൂൾ ഗ്രേഡിംഗ് സംവിധാനത്തിൽ നിന്നും എടുത്തു കളയാനാണ് തീരുമാനം. പരീക്ഷയെ പേടിച്ചു കാണാപ്പാഠം പഠിച്ചു എങ്ങനെയെങ്കിലും ജയിക്കുക എന്ന സ്ഥിരം സമ്പ്രദായത്തിൽ നിന്നും മാറുന്നതോടെ വിദ്യാർത്ഥികൾ പഠനപ്രക്രിയയുമായി കൂടുതൽ ഇഴുകിച്ചേരുമെന്നുള്ളത് ഉറപ്പാണ്. അതവരെ കൂടുതൽ പഠിക്കാനും, കൂടുതൽ വിഷയങ്ങളിൽ അവബോധം നേടാനും ഉപകരിക്കും, തീർച്ച.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

എൻ.സി.സിയിൽ വനിതാ കേഡറ്റ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്റർ

എൻ.സി.സിയിൽ കരാർ അടിസ്ഥാനത്തിൽ സംസ്ഥാനത്തെ പൂർവ്വ എൻ.സി.സി വനിത കേഡറ്റുകളെ  കേഡറ്റ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററായി നിയമിക്കുന്നു. ബിരുദവും എൻ.സി.സി 'സി' സർട്ടിഫിക്കറ്റും നേടിയവർക്ക് അപേക്ഷിക്കാം. അപേക്ഷ ജൂലൈ 10 ന് വൈകിട്ട് അഞ്ചിനകം എൻ.സി.സി...

വനിത ശിശു വികസന വകുപ്പിന്റെ കീഴിൽ വിവിധ തസ്തികകളിൽ നിയമനം

വനിത ശിശു വികസന വകുപ്പിന്റെ കീഴിൽ കേരള മഹിള സമഖ്യ സൊസൈറ്റിയുടെ നിയന്ത്രണത്തിൽ കണ്ണൂരിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന സ്ത്രീകളുടെയും കുട്ടികളുടെയും ഹോമിലേക്ക് ഹോം മാനേജർ, സോഷ്യൽ വർക്കർ, സൈക്കോളജിസ്റ്റ്(പാർട്ട് ടൈം) എന്നീ തസ്തികകളിലേക്ക് നിയമനം...

കായിക പരിശീലകർ താത്കാലിക നിയമനം

സംസ്ഥാന കായികയുവജനകാര്യാലയത്തിനുകീഴിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന ജി.വി.രാജ സ്‌പോർട്‌സ് സ്‌കൂളിലേക്കും കണ്ണൂർ സ്‌പോർട്‌സ് ഡിവിഷനിലേക്കും ഫുട്‌ബോൾ, അത്‌ലറ്റിക്‌സ്, ഹോക്കി, ജൂഡോ, ബോക്‌സിംഗ്, വോളിബോൾ, ക്രിക്കറ്റ്, വെയിറ്റ് ലിഫ്റ്റിംഗ്, റസ്ലിംഗ്, തായ്‌കോണ്ടോ വിഭാഗങ്ങളിൽ പരിശീലകരായി സീനിയർ ടെക്‌നിക്കൽ...

സൈക്യാട്രിസ്റ്റ് നിയമനം

തൃശൂർ ജില്ലാ മാനസികാരോഗ്യപരിപാടിയിൽ സൈക്യാട്രിസ്റ്റ് തസ്തികയിൽ കരാർ നിയമനം നടത്തുന്നു. സൈക്യാട്രിയിലുളള ഡിപിഎം, എംഡി, ഡിഎൻബി എന്നിവയിൽ ഏതെങ്കിലും യോഗ്യതയുളളവർക്ക് വാക്ക്-ഇൻ-ഇന്റർവ്യൂവിൽ പങ്കെടുക്കാം. താൽപര്യമുളളവർ ബയോഡാറ്റ അസ്സൽ സർട്ടിഫിക്കറ്റ് സഹിതം ജൂലൈ 6...

ഡൽഹി കേരള എഡ്യൂക്കേഷൻ സൊസൈറ്റി സ്കൂളിൽ 15 അവസരം

ന്യൂ ഡൽഹിയിലുള്ള കേരള എജ്യുക്കേഷൻ സൊസൈറ്റി സീനിയർ സെക്കൻഡറി സ്കൂളിലെ വിവിധ തസ്തികകളിലേക്ക് അപേക്ഷ ക്ഷണിച്ചു. സ്ഥിരനിയമനമാണ്. അധ്യാപക തസ്തികകളിൽ 11 ഒഴിവുകളും അനധ്യാപക തസ്തികകളിൽ 4 ഒഴിവുകളാണുമുള്ളത്. ജനറൽ വിഭാഗത്തിലാണ് ഒഴിവുകൾ....