25.5 C
Cochin
Sunday, August 25, 2019

ഉന്നതവിദ്യാഭ്യാസ ഗുണനിലവാരം ഉറപ്പ് വരുത്തുന്നതിനായി UGC യുടെ “പരാമർശ്”

നാഷണൽ അസസ്മെന്റ് അക്രഡിറ്റേഷൻ കൗൺസിലിൻ്റെ (NAAC ) ഗുണനിലവാര മാനദണ്ഡങ്ങൾ പാലിക്കുന്നതിൽ പരാജയപ്പെട്ട ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ മികച്ച സർവകലാശാലകളിൽ നിന്നും കോളേജുകളിൽ നിന്നും മെന്റർഷിപ്പ് നേടാൻ കഴിയും.

UGC യുടെ കീഴിൽ തുടക്കം കുറിച്ച “പരാമർശ്” എന്ന പദ്ധതി  വിദ്യാഭ്യാസത്തിൻ്റെ  നിലവാരം മെച്ചപ്പെടുത്തുക എന്നതാണ് പ്രധാനമായും ലക്ഷ്യംവയ്ക്കുന്നതെന്ന് കേന്ദ്ര മാനവവിഭവ ശേഷി വകുപ്പ് മന്ത്രി രമേശ് പോഖ്രിയാൽ പറഞ്ഞു.

നിലവാരം കുറഞ്ഞ കോളേജുകളെ സഹായിക്കാൻ ഉയർന്ന നിലവാരമുള്ള സ്ഥാപനങ്ങൾ മെന്ററിംഗ് നൽകും. ആദ്യ ഘട്ടത്തിൽ  3.26 NAAC സ്‌കോർ ലഭിച്ചിട്ടുള്ള 71 യൂണിവേഴ്സിറ്റികളും 391 കോളേജുകളും പദ്ധതി പ്രകാരം 5 വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് വീതം മെന്റർഷിപ്പ് നൽകും. മെന്ററിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് പദ്ധതിയിലൂടെ സാമ്പത്തിക സഹായം ലഭ്യമാക്കുന്നു. കൂടാതെ മെന്ററിംഗ് സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് പ്രതിമാസം 31,000 രൂപ ഫെലോഷിപ്പ് നൽകി ഒരു വിദഗ്ദ്ധനെ നിയമിക്കാവുന്നതാണ്.

NAAC “A” ഗ്രേഡ് അംഗീകാരവും 3.26 NAAC സ്‌കോറും  ലഭിച്ചിട്ടുള്ള  സർക്കാർ, എയ്ഡഡ്, സ്വകാര്യ അല്ലെങ്കിൽ‌ സ്വാശ്രയ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് പദ്ധയിലൂടെ മെന്ററിംഗ് സ്ഥാപനമാകാവുന്നതാണ്. മെന്റർ സ്ഥാപനങ്ങൾക്ക് യുജിസിയിൽ നിന്ന്  30 ലക്ഷം രൂപ വരെ ധനസഹായം നേടാൻ കഴിയും.  ഇത്തരത്തിൽ ലഭിക്കുന്ന ഗ്രാന്റുകൾ മെന്ററിംഗ് ആവശ്യങ്ങൾക്കായി മാത്രമേ ഉപയോഗിക്കാൻ സാധിക്കുകയുള്ളു.

ഇന്ത്യയിലെ ഉന്നത വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങളുടെ ആഗോള റാങ്കിംഗ് മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനാണ് മന്ത്രാലയം ഊന്നൽ നൽകുന്നതെന്ന്  പദ്ധതിയുടെ അവതരണ വേദിയിൽ മന്ത്രി പറഞ്ഞു.

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

അന്താരാഷ്ട്ര കരിയറിനായി യു എൻ സിവില്‍ സർവീസ്

ഇന്ത്യന്‍ സിവില്‍ സർവീസ് നമുക്ക് പരിചിതമാണെങ്കിലും യു എൻ സിവില്‍ സർവീസ് നമുക്ക പൊതുവേ അത്ര പരിചിതമായിരിക്കില്ല. എന്നാല്‍ അന്താരാഷ്ട്ര തലത്തില്‍ സിവില്‍ സർവീസ് മേഖലയില്‍ തിളങ്ങുവാന്‍ ആഗ്രഹിക്കുന്നവർക്ക് തിരഞ്ഞെടുക്കാവുന്ന മികച്ച ഓപ്ഷനാണ്...

രാജ്യ സേവനം പാരാമിലിട്ടറിയിലൂടെ

സൈനിക സേവനത്തിനുള്ള മറ്റൊരു മികച്ച അവസരമാണ് പാരാ മിലിട്ടറിയിലൂടെ സാധ്യമാവുന്നത്. ലോകത്തിലെത്തന്നെ ഏറ്റവും ബൃഹത്തായ പാരാ മിലിട്ടറി സർവീസുകളിലൊന്നാണ് ഇന്ത്യക്കുള്ളത്. ഒരു ദശലക്ഷത്തിലധികം പേർ വിവിധ പാരാ മിലിട്ടറി സർവീസുകളിലായി ജോലി ചെയ്യുന്നുണ്ട്. പാരാ...

മൈനിങ്ങ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങ് ഒരു ഗ്ലോബല്‍ കരിയര്‍

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] പരമ്പരാഗത എഞ്ചിനിയറിങ്ങ് ശാഖകളില്‍ നിന്നും വ്യത്യസ്തമായി തൊഴില്‍ സാധ്യത വളരെയേറെയുള്ള കോഴ്സാണ് മൈനിങ്ങ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങ്. ഇന്ത്യയിലും ഗള്‍ഫ് രാജ്യങ്ങളിലും...

കപ്പലുകള്‍ രൂപകല്‍പ്പന ചെയ്യാന്‍ ഷിപ്പ് ബില്‍ഡിങ്ങ് ആന്‍ഡ് റിപ്പയറിങ്ങ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ആഗോള തലത്തില്‍ത്തന്നെ ഏറെ പ്രാധാന്യമുള്ളയൊരു പ്രൊഫഷനാണ് ഷിപ്പ് ബില്‍ഡിങ്ങ് ആന്‍ഡ് റിപ്പയറിങ്ങിന്‍റേത്. ലോകത്താകമാനം 50000 ല്‍ പരം കണ്ടയ്നര്‍...

വിവര ശേഖരം കൈകാര്യം ചെയ്യുവാന്‍ ഡാറ്റാ സയന്‍സ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] പലപ്പോഴും ബ്രാന്‍ഡഡ് കമ്പനികളുടെ പരസ്യങ്ങള്‍ നിങ്ങള്‍ക്ക് മാത്രമായി നിങ്ങളുടെ മൊബൈലില്‍ വരുന്നത് ശ്രദ്ധിച്ചിട്ടില്ലേ? പല സാധനങ്ങളും നമ്മള്‍ സൂപ്പര്‍മാര്‍ക്കറ്റില്‍...