മെക്കാട്രോണിക്‌സ് മിശ്രിതം

മെക്കാനിക്കൽ എൻജിനീയറിങ്, കമ്പ്യൂട്ടർ എൻജിനീയറിങ്, ടെലി കമ്മ്യൂണിക്കേഷൻ എൻജിനീയറിങ്, സിസ്റ്റംസ് എൻജിനീയറിങ്, കൺട്രോൾ എൻജിനീയറിങ് എന്നീ ശാഖകളുടെ മിശ്ര പഠന മേഖലയാണ് മെക്കാട്രോണിക്‌സ് എൻജിനീയറിങ്. മെക്കാനിക്‌സ്, ഇലക്ട്രോണിക്‌സ് എന്നീ മേഖലകളുടെ പേരുകളിൽ നിന്നുതന്നെയാണ് മെക്കാട്രോണിക്‌സ് എന്ന പേരുണ്ടായത്.

വിമാനം, ഷിപ്പിങ് കമ്പനികള്‍, ഐ.ടി., ബയോമെഡിക്കല്‍, റോബോട്ടിക്‌സ്, നാനോ ടെക്‌നോളജി തുടങ്ങിയ നിരവധി മേഖലകളില്‍ തൊഴിൽ സാധ്യത ഉണ്ട്. വ്യവസായങ്ങൾക്കായി ഓട്ടോമേറ്റഡ് സിസ്റ്റംസ് നിർമ്മിക്കുന്നത് ഒരു മെക്കാട്രോണിക്‌സ് എൻജിനീയറാണ്.

കണക്കിലും സയന്സിടലും 50 ശതമാനം മാർക്കോടെ പ്ലസ് ടൂ ജയിച്ചവർക്ക് ബി.ടെക്. കോഴ്‌സിന് അപേക്ഷിക്കാം. നെഹ്‌റു കോളേജ് ഓഫ് എൻജിനീയറിങ് ആൻഡ് റിസേർച് സെന്റർ എറണാകുളം, മൂവാറ്റുപുഴയിലെ കൊച്ചിൻ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് സയൻസ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി, മലപ്പുറത്തെ കൊച്ചിൻ കോളേജ് ഓഫ് എൻജിനീയറിങ് ആൻഡ് ടെക്നോളജി, കോഴിക്കോട് എന്‍.ഐ.ടി. എന്നിവ ചില ബി.ടെക്. കോഴ്‌സുകളിൽ മെക്കാട്രോണിക്‌സ് പഠിപ്പിക്കുന്ന ചില സ്ഥാപനങ്ങളാണ്.

നെട്ടൂര്‍ ടെക്‌നിക്കൽ ട്രെയിനിങ് ഫൗണ്ടേഷന്റെ കോയമ്പത്തൂർ, ധാർവാഡ് (കർണ്ണാടക), തൂത്തുക്കുടി, ജംഷേദ്പുര്‍, ഗോപാല്പുതര്‍ (ഒഡിഷ) സെന്ററുകളില്‍ മെക്കാട്രോണിക്‌സില്‍ മൂന്നുവർഷ ഡിപ്ലോമ കോഴ്‌സ് നടത്തുന്നുണ്ട്. ഈറോഡിലെ കൊങു എൻജിനീയറിങ് കോളേജ് (www.kongu.ac.in), മധുരയിലെ ത്യാഗരാജര്‍ കോളേജ് ഓഫ് എൻജിനീയറിങ് (www.tce.edu), മണിപ്പാല്‍ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി (www.manipal.edu), മദ്രാസ് ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് ടെക്‌നോളജി (www.mitindia.edu) എന്നിവിടങ്ങളില്‍ മെക്കാട്രോണിക്‌സിൽ ബി.ഇ., എം.ഇ. കോഴ്‌സുകളുണ്ട്. വെല്ലൂര്‍ ഇൻസ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട്  ഓഫ് ടെക്‌നോളജി (www.vit.ac.in) മെക്കാട്രോണിക്‌സിൽ എം.ടെക്. കോഴ്‌സ് നടത്തുന്നുണ്ട്.

 

 

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

“ഈ ദ്വീപിലേക്ക് ആരും വരരുതേ”; വിഷസർപ്പങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ബ്രസീലിയൻ ദ്വീപ് 

വെള്ളത്താൽ ചുറ്റപ്പെട്ടു കിടക്കുന്ന ദ്വീപുകളും തുരുത്തുകളും എന്നും ഒരു മനുഷ്യന് കൗതുകമാണ്. തങ്ങളുടെ രാജ്യാതിർത്തികളിൽ വരുന്ന ദ്വീപുകൾ വിനോദസഞ്ചാര യോഗ്യമാക്കി സഞ്ചാരികളെ ആകർഷിക്കുക എന്നത് ഒട്ടുമിക്ക രാജ്യങ്ങളും ചെയ്തു വരുന്ന ഒരു കാര്യമാണ്....

പ്ലാസ്റ്റിക്കിൽ കരിയർ പടുത്തുയർത്താൻ സിപ്പെറ്റ്

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] മനുഷ്യ ജീവിതവുമായി പ്ലാസ്റ്റിക്കിനേപ്പോലെ ഇഴുകി ചേർന്നൊരു വസ്തുവില്ലായെന്ന് പറഞ്ഞാൽ അത് ഒട്ടും അതിശയോക്തിയാവില്ല. ഭാരക്കുറവ്, ഈട്, മൃദുത്വം, കരുത്ത്,...

കിലോഗ്രാം ഇനി പഴയ കിലോഗ്രാം അല്ല. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചു.

AKHIL G Managing Editor | NowNext  തൂക്കത്തിന്‍റെ അടിസ്ഥാനഘടകമായ കിലോഗ്രാമിന്‍റെ തൂക്കം ഇനി പഴയപോലെ ആകില്ല. പുതിയ കിലോഗ്രാം മാറ്റം തിങ്കളാഴ്ച മുതലാണ് പ്രാബല്യത്തിൽ വന്നത്. പുതിയ മാറ്റം ഇന്ത്യയും സ്വീകരിച്ചുകഴിഞ്ഞു. എന്നാൽ ദൈനംദിന...

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...