സാന്ത്വനമേകാം മ്യൂസിക് തെറാപ്പിയിലൂടെ

നിങ്ങള്‍ക്ക് സംഗീതം ഇഷ്ടമാണോ? സൈക്കോളജിസ്റ്റ് ആകാൻ താല്‍പര്യം ഉണ്ടോ? എങ്കില്‍ നിങ്ങള്‍ക്കു മുന്നിലിതാ മ്യൂസിക് തെറാപ്പിയുടെ അനന്ത സാധ്യതകള്‍. സംഗീതത്തിലൂടെ മാനസികാരോഗ്യം മെച്ചപ്പെടുത്തുകയെന്നതാണ് മ്യൂസിക് തെറാപ്പിയുടെ ലക്ഷ്യം.

മനഃശാസ്ത്രത്തോടൊപ്പം സംഗീതത്തിലെ അറിവും രോഗശാന്തിക്കായി ഉപയോഗിക്കുകയാണ് മ്യൂസിക് തെറാപ്പിയില്‍ ചെയ്യുന്നത്. മാനസിക പിരിമുറുക്കം, ഭയം, ചിത്തഭ്രമം തുടങ്ങി കുട്ടികളിലെ ഏകാഗ്രതയില്ലായ്മ വരെ മ്യൂസിക് തെറാപ്പിയിലൂടെ പരിഹരിക്കാം. സംഗീതത്തോടൊപ്പം മറ്റ് കലാരൂപങ്ങളും ചികിത്സക്കായി ഉപയോഗിക്കുന്നു.

സാങ്കേതിക വിദ്യയുടെ വേഗമാര്‍ന്ന ലോകത്തില്‍‍ മിക്കവരും പല തരത്തിലുള്ള മാനസിക സമ്മര്‍ദ്ദത്തിലൂടെ കടന്നുപോകുന്നു എന്നുള്ളതും മ്യൂസിക് തെറാപ്പി അവയ്‌ക്കെതിരെയുള്ള ഫലപ്രദമായ മരുന്നാണ് എന്നുള്ളതും ഈ വൈദ്യശാസ്ത്ര ശാഖയുടെ പ്രാധാന്യം വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു.

ഈ തൊഴില്‍മെഖലയിലേക്ക് ഒട്ടേറെപ്പേരാണ് ഓരോ വര്‍ഷവും ആകര്‍ഷിക്കപ്പെടുന്നത്. മ്യൂസിക് തെറാപ്പിക്ക് ബിരുദ കോഴ്സുകള്‍ ഉണ്ടെങ്കിലും ഇന്ത്യയില്‍ ഡിപ്ലോമ കോഴ്സുകളാണ് നിലവില്‍ ഉള്ളത്. സംഗീതത്തില്‍ അഭിരുചിയും ഏതെങ്കിലും വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും ഉള്ളവര്‍ക്ക് മ്യൂസിക് തെറാപ്പി കോഴ്സിന് അപേക്ഷിക്കാം. ഇന്ത്യയില്‍ കോഴ്സ് നടത്തുന്ന സ്ഥാപനങ്ങള്‍ ഇനിപ്പറയുന്നവയാണ്:

  • ഇന്ത്യന്‍ അസ്സോസിയേഷന്‍ ഓഫ് മ്യൂസിക് തെറാപ്പി, ഡല്‍ഹി
  • ചെന്നൈ സ്കൂള്‍ ഓഫ് മ്യൂസിക് തെറാപ്പി,ചെന്നൈ
  • എം ഇ റ്റി ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് അള്‍ട്ടര്‍നേറ്റീവ് കരിയര്‍ , മുംബൈ
  • നാദാ സെന്‍റര്‍ ഫോര്‍ മ്യൂസിക് തെറാപ്പി . ന്യൂ ഡല്‍ഹി
  • ഇന്ത്യന്‍ ഇന്‍സ്റ്റിറ്റ്യൂട്ട് ഓഫ് മെഡിക്കല്‍​​ മ്യൂസിക്കല്‍ തെറാപ്പി (അപ്പോളോ ഹോസ്പിറ്റല്‍), ചെന്നൈ
  • ശ്രീ ബാലാജി വിദ്യാപീഠം, പുതുച്ചേരി

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

മാധ്യമ പ്രവർത്തകരായിക്കൂടെ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] കാഴ്ചയുടെ മൂന്നാം കണ്ണ് എന്ന് വിശേഷിപ്പിക്കാം മാധ്യമ പ്രവർത്തനത്തെ. സമയ ബന്ധിതമല്ലാത്ത ജോലിയല്ലാത്തതിനാൽ മടിയന്മാർക്കുള്ളതല്ല ഈ മേഖല. ഏത്...

കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് – ഉയരങ്ങളിലെ കരിയർ

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] യാത്രക്കാരേയും ചരക്കു സാമഗ്രകികളേയും വഹിച്ചു കൊണ്ടുള്ള വിമാനങ്ങൾ പറത്തുന്ന പൈലറ്റുമാരെയാണു കൊമേഴ്സ്യൽ പൈലറ്റ് എന്ന് വിളിക്കുന്നത്. നല്ല ആശയ...

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിൽ ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ നിയമനം

ചാവക്കാട് താലൂക്ക് ആശുപത്രിയിലേക്ക് ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻ, ക്ലാർക്ക്, ഡയാലിസിസ് സ്റ്റാഫ് നഴ്‌സ്, ഫാർമിസ്റ്റ്, ഡ്രൈവർ എന്നീ തസ്തികകളിൽ താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. ഡയാലിസിസ് ടെക്‌നീഷ്യൻറെ അഭിമുഖം മെയ് 28നു രാവിലെ 11മണിക്കും ,...

ഇ എസ് ഐ ആശുപത്രിയിൽ മെഡിക്കൽ ഓഫീസർ

കൊല്ലം, കോട്ടയം ജില്ലകളിലെ വിവിധ ഇ എസ് ഐ ഡിസ്പെൻസറികളിലും ആശുപത്രികളിലും അലോപ്പതി വിഭാഗം മെഡിക്കൽ ഓഫീസർമാരുടെ ഒഴിവുകളിലേക്ക് താൽക്കാലിക നിയമനം നടത്തുന്നു. എം.ബി.ബി.എസും നിലവിലുള്ള രജിസ്ട്രേഷനുമാണ് യോഗ്യത. അഭിമുഖം വഴിയാണ് ഉദ്യോഗാർഥികളെ...

ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഇന്റര്‍വ്യൂ

ജില്ലയിലെ ആരോഗ്യ വകുപ്പില്‍ ലബോറട്ടറി ടെക്നീഷ്യന്‍ ഗ്രേഡ് II (എന്‍സിഎ-എല്‍സി/എഎല്‍) (കാറ്റഗറി നമ്പര്‍. 016/2018) തസ്തികയുടെ തെരഞ്ഞെടുപ്പിനായി  അപേക്ഷ സമര്‍പ്പിച്ച ഉദ്യോഗാര്‍ഥികള്‍ക്കുള്ള ഇന്റര്‍വ്യൂ മെയ് 17 ന് കേരള പബ്ലിക് സര്‍വീസ് കമ്മീഷന്റെ...