ഭൂമിയുടെ അന്തരീക്ഷം എങ്ങനെയാണ് ഇവിടെ ജീവൻ സാധ്യമാക്കുന്നത് എന്നറിയാമോ?


AKHIL G
Managing Editor | NowNext 

ഭൂമിയോട് ചുറ്റപെട്ടുകിടക്കുന്ന വാതകങ്ങളുടെ വിവിധ പാളികൾക്ക് ഭൂമിയിൽ ജീവൻ നിലനിർത്തുന്നതിൽ വലിയ പങ്കുണ്ട്. ഈ വാതകപാളികൾ ഭൂമിയിലേക്ക് വരുന്ന അമിതമായ സോളാർ വികിരണങ്ങളെയും മറ്റ് രശ്മികളെയും വളരെ ഫലപ്രദമായി തടയുന്നു. കൂടാതെ ബഹിരാകാശത്തുനടക്കുന്ന പല സംഭവങ്ങളുടെയും അനന്തരഫലങ്ങൾ ഭൂമിയെ ബാധിക്കാതെ സംരക്ഷിക്കുന്നതും അന്തരീക്ഷം തന്നെയാണ്.

ഭൂമിയിൽ നിന്ന് സൂര്യനിലേക്കുള്ള അനുകൂലമായ ദൂരവും അന്തരീക്ഷത്തിന്റെ സാന്ദ്രതയുമാണ് ഭൂമിയിലുള്ള വെള്ളം ദ്രാവകരൂപത്തിൽത്തന്നെ സ്ഥിതിചെയ്യാൻ കാരണം. അന്തരീക്ഷം ഇല്ലായിരുന്നെങ്കിൽ അനുകൂലമായ താപം ഏൽക്കാതെ വെള്ളം നമുക്ക് ദ്രാവകമായി കിട്ടില്ലായിരുന്നു. വെള്ളം ദ്രാവകരൂപത്തിലായതുകൊണ്ടാണ് ചെടികളും മൃഗങ്ങളും മനുഷ്യനരും അതുപയോഗിച്ചു ആഹാരം ഉണ്ടാക്കുന്നത്. വെള്ളം ദ്രാവകരൂപത്തിൽ അല്ലായിരുന്നെങ്കിൽ ഭക്ഷണം പോലും കിട്ടില്ലായിരുന്നു എന്ന് അർഥം.

layers of atmosphere Unique Chapter 1 Warm But Not Too Warm

അന്തരീക്ഷത്തിലുള്ള ചംക്രമണപ്രക്രിയ ഭൂമിയുടെ താപം നിയന്ത്രിക്കുന്നതിൽ ഏറെ പങ്കുവഹിക്കുന്നു. ഭൂമിയും അന്തരീക്ഷവും പല പാളികളായി വേർതിരിച്ചിട്ടുണ്ട്. എക്‌സോസ്ഫിയർ , അയണോസ്ഫിയർ, സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയർ, ട്രോപോസ്ഫിയർ എന്നിവയാണ് അന്തരീക്ഷത്തിലെ നാല് പാളികൾ. ഇതിൽ സ്ട്രാറ്റോസ്ഫിയറിൽ ആണ് ഓസോൺ അടങ്ങിയിരിക്കുന്നത്. ഈ ഓസോൺ പാളിയാണ് അൾട്രാവയലറ്റ് വികിരണത്തിൽ നിന്ന് ഭൂമിയിലെ ജന്തുജാലങ്ങളെ സംരക്ഷിക്കുന്നത്.

NowNext Deskhttps://www.nownext.in
NowNext Official | Authentic Education, Career, and Entrepreneurship News. Mail: [email protected]

Leave a Reply

Must Read

- Advertisment -

Latest Posts

ജിനോമിക്സ് – ജീവശാസ്ത്രത്തിലെ ഒരു അതി നൂതന പഠന മേഖല

Lorance Mathew Industries Extension Officer, Dept. of Industries and Commerce, Govt. of Kerala.  [email protected] ഗവേഷണ കുതുകികളായവര്‍ക്ക് ഏറ്റവും ഇണങ്ങുന്ന ഒന്നാണ് ജിനോമിക്സ് പഠനം. ഒരു കാലത്തെ ജനറ്റിക്സ് എഞ്ചിനിയറിങ്ങിന്‍റെ പരിഷ്കരിച്ച രൂപമാണ് ഈ...

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം 

വനിത എബിഎ തെറാപിസ്റ്റുകള്‍ക്ക് കുവൈറ്റില്‍ തൊഴിലവസരം. മൂന്നു വര്‍ഷത്തെ പ്രവര്‍ത്തി പരിചയമുള്ള വനിത എബിഎ (Applied Behavior Analysis) തെറാപിസ്റ്റുകളെ നോര്‍ക്ക റൂട്ട്സ് മുഖേന കുവൈറ്റിലേക്ക് തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നു. എബിഎ  തെറാപ്പിയില്‍ പരിശീലനം ലഭിച്ച വനിത...

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ സ്‌പോട്ട് അഡ്മിഷന്‍

ഐ എച്ച് ആര്‍ ഡി യുടെ കീഴില്‍ പട്ടുവം കയ്യംതടത്തില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന കോളേജ് ഓഫ് അപ്ലൈഡ് സയന്‍സില്‍ ബി എസ് സി കമ്പ്യൂട്ടര്‍ സയന്‍സ്, ഇലക്‌ട്രോണിക്‌സ്, ബി കോം  വിത്ത് കമ്പ്യൂട്ടര്‍ ആപ്ലിക്കേഷന്‍...

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ

തോട്ടട ഗവ. ടെക്‌നിക്കല്‍ ഹൈസ്‌ക്കൂളില്‍ എച്ച് എസ് എ (ഫിസിക്കല്‍ സയന്‍സ്) തസ്തികയില്‍  താല്‍ക്കാലിക അധ്യാപകനെ  നിയമിക്കുന്നു. ബന്ധപ്പെട്ട വിഷയത്തില്‍ ബിരുദവും, ബി  എഡും ഉളളവര്‍ എല്ലാ അസ്സല്‍ സര്‍ട്ടിഫിക്കറ്റുകളും പകര്‍പ്പുകളും സഹിതം...

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർ

വോയജർ ഐ ടി സൊല്യൂഷൻസിൽ സീനിയർ പി.എച്ച്.പി ഡെവലപ്പർമാരെ ആവശ്യമുണ്ട്. 3 മുതൽ 5 വര്ഷം വരെ പ്രവൃത്തി പരിചയമുള്ളവർക്കാണ് അവസരം. ജാവാസ്ക്രിപ്റ്റ് / ജെക്വറി, എച്ച്.ടി.എം.എൽ., സി.എസ്.എസ്. എന്നിവയിൽ നല്ല ധാരണയുണ്ടാകണം....